ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำการซื้อhd player+ext hdd หน่อยครับ  (อ่าน 1925 ครั้ง)

ออฟไลน์ pee17000

• *
พอดีจะซื้อทีวีใหม่อะครับ เลยสนใจจะเอาไฟล์หนังhi-def ไฟล์mkv มาเปิดเล่นในทีวีด้วย
อยากจะถามว่า
1. ควรจะเลือกซื้อhd playerตัวไหนดีครับ เน้นเล่นหนังhi-defไฟล์พวกmkvที่มีโหลดตามเว็บบิท ที่สามารถเเสดงซับไทยได้ไม่มีปัญหา
2.พวกที่เป็นandroid นี่จำเป็นไหมครับ ผมคงใช้แค่ดูหนังแบบมีซับแสดงผลได้ก็โอเค
3.ควรเลือกซื้อ ext hddแบบไหนดีครับ(ยังไม่เคยซื้อมาใช้เลย) เห็นมี2.5/3.5 my passport/ backup plus เห็นละงงไปหมด

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2014, 06:45:24 pm โดย pee17000 »

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: มือใหม่ขอคำแนะนำการซื้อhd player+ext hdd หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 03:20:06 pm »
Egreat R6S Pro .......ถึงตอนนี้  ยังคงน่าเล่นครับ  (สองพันกลางๆ)
......ซื้อ HDD2.5" แบบของ โน๊ตบุค 1-2TB ก็ได้  (มือสอง สภาพดีก็ไม่เกี่ยง)  สามารถ  เสียบสายแพ SATA ตรงๆ  ให้ R6S เล่นได้เลยจร้า

......หากต้องการแบบใช้โหลด ไม่กี่เรื่อง  แล้ว  ใช้ดูหนัง...แบบด่วนๆ .....อาจหา SSD 60-120GB มือสอง สภาพดี ไม่แพง  เอามาใช้  (หรือแฟล็ชไดรฟ์ 32-64G ก็น่าสน  หากไม่แพง)

เรียลเท็ค 1186 รองรับ ความต้องการได้ดี ทั้งการเล่นไฟล์ mkv & Sub ไทย สารพัด
ถ้าเครื่องนี้อ่านไม่ได้  แสดงว่า  หาเครื่องอื่นๆ ทดแทนได้ยาก  หรือไฟล์มีปัญหาแล้วหละครับ

ออฟไลน์ pee17000

• *
Re: มือใหม่ขอคำแนะนำการซื้อhd player+ext hdd หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 09:10:38 pm »
Egreat R6S Pro .......ถึงตอนนี้  ยังคงน่าเล่นครับ  (สองพันกลางๆ)
......ซื้อ HDD2.5" แบบของ โน๊ตบุค 1-2TB ก็ได้  (มือสอง สภาพดีก็ไม่เกี่ยง)  สามารถ  เสียบสายแพ SATA ตรงๆ  ให้ R6S เล่นได้เลยจร้า

......หากต้องการแบบใช้โหลด ไม่กี่เรื่อง  แล้ว  ใช้ดูหนัง...แบบด่วนๆ .....อาจหา SSD 60-120GB มือสอง สภาพดี ไม่แพง  เอามาใช้  (หรือแฟล็ชไดรฟ์ 32-64G ก็น่าสน  หากไม่แพง)

เรียลเท็ค 1186 รองรับ ความต้องการได้ดี ทั้งการเล่นไฟล์ mkv & Sub ไทย สารพัด
ถ้าเครื่องนี้อ่านไม่ได้  แสดงว่า  หาเครื่องอื่นๆ ทดแทนได้ยาก  หรือไฟล์มีปัญหาแล้วหละครับ

Egreat R6S Pro มีปัญหาเรื่องซับไทยไหมครับ
แล้วพวกhd playerนี่สามารถหาซื้อได้จากไหนหรอครับ
ไม่ว่าเราจะใช้ext hdd หรือแฟรชไดร์ฟต่างๆ ก็เอามาเสียบผ่านhd player เครื่องมันก็จะหาไฟล์เจอเองใช่ปะครับ