ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว CloudHD QuadCore Android ที่เล่นไฟล์หนังได้ครบทุกซับ  (อ่าน 43533 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รีวิว CloudHD QuadCore Android ที่เล่นไฟล์หนังได้ครบทุกซับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 11:44:24 am »
สงสัย หน้าจะแปน ที่  iptv ที่เสีย ตัง คนดูอาจจะเยอะ เลย ดึงสันยาน บ้านเช่าเลย กระตุก  เพราะลองโหลด ในแอพ หนังออนไลน์ ลื่นๆๆปืดๆๆ  ข้อถามอีกข้อสิครับกู รู  ทำไม ผม เข้า ไปดูใน xbmc   ทำไม ในกระเป๋ามูฟวิี้ หนัง ฝรั่ง ดูไม่ได้ครับ  นอกนั้น จะแปนซีรี หรือคอนเสิดที่อยูในกระเป๋า ที่ลงมาให้ดูได้หมด เปนที่อะไรครับ ต้อง โหลดโปรแกรมมาเพิ่มป่าวครับ [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]
อันนั้นก็เหมือนบ้านเช่าครับ เค้าอาจกำลังปรับปรุงอยู่มั้งครับ

ออฟไลน์ boy13

• Flat TV member
  • *
Re: รีวิว CloudHD QuadCore Android ที่เล่นไฟล์หนังได้ครบทุกซับ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 11:47:39 am »
 [เศร้า] [เศร้า]กู รู  ทำไม ผม เข้า ไปดูใน xbmc   ทำไม ในกระเป๋ามูฟวิี้ หนัง ฝรั่ง ดูไม่ได้ครับ  นอกนั้น จะแปนซีรี หรือคอนเสิดที่อยูในกระเป๋า ที่ลงมาให้ดูได้หมด เปนที่อะไรครับ ต้อง โหลดโปรแกรมมาเพิ่มป่าวครับ

ออฟไลน์ lookpud

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 12:18:53 am »
[เศร้า] [เศร้า]กู รู  ทำไม ผม เข้า ไปดูใน xbmc   ทำไม ในกระเป๋ามูฟวิี้ หนัง ฝรั่ง ดูไม่ได้ครับ  นอกนั้น จะแปนซีรี หรือคอนเสิดที่อยูในกระเป๋า ที่ลงมาให้ดูได้หมด เปนที่อะไรครับ ต้อง โหลดโปรแกรมมาเพิ่มป่าวครับ

ขึ้นอยู่ที่ ระบบ app เองค่ะ น่าจะกำลังปรับปรุง ลองดูเรื่อยๆค่ะ
ตอนนี้บางทีก้อดูได้บ้างมะได้บ้างค่ะ (หนังเก่ายังพอดูได้ค่ะ)

ออฟไลน์ doee555

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 03:52:46 pm »
ถามนิดครับ

- ตัวนี้ usb กี่ช่องครับ
- รีโมทเมาส์ที่แลกซื้อต้องใช้ช่อง usb มั้ยครับ
- มี bluetooth มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 06:08:10 pm »
ถามนิดครับ

- ตัวนี้ usb กี่ช่องครับ
- รีโมทเมาส์ที่แลกซื้อต้องใช้ช่อง usb มั้ยครับ
- มี bluetooth มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

usb 1 ช่องค่ะ สำหรับเสียบ hdd และด้านหลังมี mini usb อีกหนึ่งช่องค่ะ ซึ่งแถมสาย otg มาให้ด้วย ซึ่งตัวนี้สามารถต่อ เม้า คีบอร์ด แฟรชไดร์ ได้ค่ะ
รีโมท เม้าที่ใช้แลกซื้อต้องใช้ usb ค่ะ แต่สามารถต่อ กับ mini usb ด้านหลังได้ค่ะ
รุ่นนี้ไม่มี Bluetooth ค่ะ

ออฟไลน์ preecha.b

• *
Re: รี
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 07:37:31 pm »
 [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2015, 07:39:13 pm โดย preecha.b »

• *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 10:00:49 pm »
ใครใช้กล่องนี้มีแอพหรือลิงค์ดูบอล ฟรีๆมั่งครับ  ผมมีแอพfootball 4 usแต่เข้าไปมันแล่นไม่ได้ดูในแทบแลตได้ใครทำแปนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ออฟไลน์ pongtorn_kero

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 10:56:37 pm »
ตอนนี้ถอดรหัส เสียง DTS-HD Master และ Dolby true HD ได้เสถียรและสมบูรณ์ยังครับ สามารถ passthrough หรือ  bitstream ไปให้ AVR ได้สมบูรณืใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 12:32:24 am »
ตอนนี้ถอดรหัส เสียง DTS-HD Master และ Dolby true HD ได้เสถียรและสมบูรณ์ยังครับ สามารถ passthrough หรือ  bitstream ไปให้ AVR ได้สมบูรณืใช่มั้ยครับ
รุ่นนี้ถอดเสียงได้แค่ DTS และ Dolby digital ครับ
ถ้าอยากได้ เสียง DTS-HD Master และ Dolby true HD ต้องเลือก CloudHD1195 ครับ

ออฟไลน์ durabrite

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 10:01:05 pm »
ไวไฟรับสัญญาณไม่ค่อยดี เป็นเหมือนกันทุกเครื่องมั้ยครับ นอกนั้นโอเคเลย
ไปซื้อที่พันทิพงามวงวาน คนขายผู้ชายใส่แว่นพูดจาไม่ค่อยดี ปรกติซื้อกับพี่ผู้หญิง ถามเรื่องadd-on xbmc ก็บอกว่าลงไม่ได้ ทำไม่เป็น เซ็งเลย ฝากติคนขายผู้ชายด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 11:03:47 am »
กูรู ครับ กล่อง รุนนี้ คุย แบบเหนหน้า ได้ไหม ครับ พอดีทีวีผมยาง แปนรุ่นเก่า  ต้องลงแอพไรไหมครับ [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 04:21:17 pm »
กูรู ครับ กล่อง รุนนี้ คุย แบบเหนหน้า ได้ไหม ครับ พอดีทีวีผมยาง แปนรุ่นเก่า  ต้องลงแอพไรไหมครับ [ร้องไห้]

คุยผ่าน app แล้วติดกล้องเหรอคะ ไม่ได้นะคะ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 04:24:57 pm »
ไวไฟรับสัญญาณไม่ค่อยดี เป็นเหมือนกันทุกเครื่องมั้ยครับ นอกนั้นโอเคเลย
ไปซื้อที่พันทิพงามวงวาน คนขายผู้ชายใส่แว่นพูดจาไม่ค่อยดี ปรกติซื้อกับพี่ผู้หญิง ถามเรื่องadd-on xbmc ก็บอกว่าลงไม่ได้ ทำไม่เป็น เซ็งเลย ฝากติคนขายผู้ชายด้วยครับ

ต้องขอโทษแทนน้องผู้ชายด้วยค่ะ ปกติตัวนี้รับได้ดีพอสมควรค่ะ แต่ถ้าอยู่ห่างมาก หรือ ชั้น1 กับ ชั้น2 แล้วไม่ตรงกันห่างมากก็ต้องดูอีกทีค่ะ ปกติแล้ว android box จะจับ wifi ได้ดี น้อยกว่าโทรศัพท์มือถือนิดหน่อยค่ะ แต่ถ้าไม่แน่ใจเอากลับมาเช็คที่ร้านได้นะคะ

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 05:23:44 pm »
มีรุ่นไหนไหมครับ ที่ คุย แบบเห็นหน้า    วีดีโอ คอล นี่คือ คุย ทางทอสับ แล้วโหลดไปขึ้นหน้าจอใช่ไหมครับ [ปาดเหงื่อ]

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:18:55 pm »
มีรุ่นไหนไหมครับ ที่ คุย แบบเห็นหน้า    วีดีโอ คอล นี่คือ คุย ทางทอสับ แล้วโหลดไปขึ้นหน้าจอใช่ไหมครับ [ปาดเหงื่อ]

ยังไม่มีค่ะ คุยแชตได้แต่ต่อกล้องไม่ได้ค่ะ

ออฟไลน์ satang.2008

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 05:43:50 pm »
ซื้อมาใช้พักนึงล่ะ มีข้อลงสัยครับ

1.ผมใช้แบบต่อ Lan ครับสงสัยตรงที่ว่า กรณีหากผม Off Net แล้วเปิดใหม่ทำเครื่อง CloundHD ไม่ยอมต่อ Net ให้ครับ ผมต้องปิดเครื่อง CloundHD
   แล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ครับ
2.เวลาผมดูรายการทีวีย้อนหลังโดยผ่าน Add TV Thailand เมื่อกด Play แล้วภาพจะไม่อยู่กลางจอครับ จะเห็นแต่ขอบของรายการที่ฉายอยู่ครับ เห็นแค่
   ภาพขอบล่างของรายการเท่านั้น ต้องใช้เมาท์ กดขยายให้เต็มจอทุกๆครั้งเลย คือถ้าไม่กดก็จะดูไม่ได้ครับเห็นแต่ขอบ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 06:37:15 pm »
ซื้อมาใช้พักนึงล่ะ มีข้อลงสัยครับ

1.ผมใช้แบบต่อ Lan ครับสงสัยตรงที่ว่า กรณีหากผม Off Net แล้วเปิดใหม่ทำเครื่อง CloundHD ไม่ยอมต่อ Net ให้ครับ ผมต้องปิดเครื่อง CloundHD
   แล้วเปิดใหม่ถึงจะใช้งานได้ครับ
2.เวลาผมดูรายการทีวีย้อนหลังโดยผ่าน Add TV Thailand เมื่อกด Play แล้วภาพจะไม่อยู่กลางจอครับ จะเห็นแต่ขอบของรายการที่ฉายอยู่ครับ เห็นแค่
   ภาพขอบล่างของรายการเท่านั้น ต้องใช้เมาท์ กดขยายให้เต็มจอทุกๆครั้งเลย คือถ้าไม่กดก็จะดูไม่ได้ครับเห็นแต่ขอบ

1.  เหมือนเครื่องน่าจะจำไอพีเก่าค่ะ จากเปิด ปิดเครื่องใหม่เปลี่ยนเป็น เข้าตั้งค่า แล้วเปิด ปิด lan ดูค่ะ
2.  ลูกค้าเปิดโดยเลือกผ่านโปรแกรม youtube ใช่ไหมคะ เหมือนกับจะเคยเจอกับ YouTube บางเวอร์ชั่นค่ะ เหมือนมีหมอกบังด้านหน้า
หนังที่ต้องการดูอยู่ด้านหลังต้องกดขยายจอใช้ได้ปกติ

ออฟไลน์ satang.2008

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 10:42:38 pm »

1.  เหมือนเครื่องน่าจะจำไอพีเก่าค่ะ จากเปิด ปิดเครื่องใหม่เปลี่ยนเป็น เข้าตั้งค่า แล้วเปิด ปิด lan ดูค่ะ
2.  ลูกค้าเปิดโดยเลือกผ่านโปรแกรม youtube ใช่ไหมคะ เหมือนกับจะเคยเจอกับ YouTube บางเวอร์ชั่นค่ะ เหมือนมีหมอกบังด้านหน้า
หนังที่ต้องการดูอยู่ด้านหลังต้องกดขยายจอใช้ได้ปกติ

ข่อ 1 จะลองทำดูครับ แต่แค่สงสัยครับทำไมมันไม่ Auto ให้ครับทั้งๆที่เลือก DHCP ไว้ครับ
ข้อ 2 ไม่ได้เลือกเองครับ ตัวนี่ไม่เหมือนมีหมอกครับ เป็นแบบในรูปครับ กด Play แล้วมันเล่นครับแต่จะเห็นภาพแค่กรอบขาวๆด้านบน
        ครับต้องใช้การกดเพื่อขยายให้เต็มจออีกทีครับ ซึ่งต้องใช้เมาท์ครับ Remote กดขยายไม่ได้ครับ (ผมไม่รู้ว่ากดตรงไหน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2015, 08:23:31 am โดย satang.2008 »