ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว CloudHD QuadCore Android ที่เล่นไฟล์หนังได้ครบทุกซับ  (อ่าน 43685 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
Re: รีวิว CloudHD QuadCore Android ที่เล่นไฟล์หนังได้ครบทุกซับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 11:28:54 am »
ใช้งานดีครับ  แต่ wifi รับสัญญาณต่ำประมาณว่า ที่บ้านใช้เน็ตtrue 30M/3M routerกับ cloudอยู่ชั้นเดียวกัน ห่างกัน5-6เมตร ใช้cloudตรวจสอบความเร็วเครือข่ายได้ 800k-2M ส่วนใหญ่ประมาณ800-900k   ระดับนี้เป็นมาตรฐานของเครื่องป่าวครับเพราะดูหนัง online 720p  ค้างบ่อย หรือต้องทำไงให้เครื่องรับสัญญาณ wifiได้ดีขึ้นครับ?????? [จิ้ม]

ลองใช้เป็น lan นะคะ ถ้าลากสายยุ่งยากลองใช้เป็น Powerline เปลี่ยนสายไฟให้เป็นสายแลน ดูนะคะลูกค้าหลายคนใช้แล้วดีมากๆ

ออฟไลน์ boy13

• Flat TV member
  • *
Re: รีวิว CloudHD QuadCore Android ที่เล่นไฟล์หนังได้ครบทุกซับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 11:21:23 am »
ถาม กู รู หน่อย สิ ครับ   ทำไมแอพ เฟส บุค  ที่ติดมากับเครื่อง เวลา ดูคลิป  มันชอบ อยู่ข้างหลัง ไม่ขึ้นมาให้ดู มีวิธีแก้ไหมครับ แต่ถ้าโหลดไปดู ของเฟสบุค ไม่แป็น มีวิธี แก้ไหมครับ [เปล่า]