ผู้เขียน หัวข้อ: คุณภาพของภาพจาก android box รุ่นใหม่ๆ สู้ภาพจาก hdplayer ได้รึยังครับ  (อ่าน 3567 ครั้ง)

ออฟไลน์ fcc1988

• Flat TV member
  • *
พวก android box รุ่นใหม่ๆ เช่น Open Hour Chameleon  หรือ Veolo4K
ภาพหนัง นี่สู้ hdplayer จริงๆ ได้หรือยังครับ

เคยดูหนังจาก androind box จำรุ่นไม่ได้ แต่เป็น  quad core ภาพสู้พวกที่ใช้ chip realteak 1186 ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Tuvix

• Flat TV member
  • *
อยากรู้ด้วยคนเหมือนกัน ตอนนี้ใช้ popcorn c200 อยู่ แต่สนใจตัว  Open Hour Chameleon มากๆ อยากเอามาใช้แทน เพราะถนัดใช้งาน xbmc มากกว่า  แต่ไม่รู้คุณภาพของภาพและเสียง เป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
เทียบกับ Realtek ยังพอได้ เทียบกับ SIGMA นี่ไม่ได้ครับ SIGMA ยังดีกว่าแบบเห็นได้ชัด
ทั้งภาพและความสามารถ Veolo4k และ Chameleon เท่ากันแต่ต่างกันที่ Launcher ว่าชอบของใครครับ
ปล. Veolo4k จะมี Movie Jukebox มาให้สำหรับหาปกหนังและโชว์ปกที่หน้าแรกเลยทำให้ดูหนังง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ qkab18

• LCD TV member
  • **
เทียบกับ Realtek ยังพอได้ เทียบกับ SIGMA นี่ไม่ได้ครับ SIGMA ยังดีกว่าแบบเห็นได้ชัด
ทั้งภาพและความสามารถ Veolo4k และ Chameleon เท่ากันแต่ต่างกันที่ Launcher ว่าชอบของใครครับ
ปล. Veolo4k จะมี Movie Jukebox มาให้สำหรับหาปกหนังและโชว์ปกที่หน้าแรกเลยทำให้ดูหนังง่ายกว่าครับ
Jukebox ของ veolo นี่พอเรากดเข้าเล่นมันเล่นหนังผ่านอะไรครับ เพลเยอร์ของเครื่องเองหรือผ่าน xbmc ครับแล้วเพลเยอร์ติดเครื่องความสามารถแบบของ kuro เลยปะครับ

ออฟไลน์ kollove

• Edge LED TV member

เยี่ยมครับ ตอบตรงไปตรงมาดีไม่ใช่เน้นขายอย่างเดียว ผมไปลองมาแล้ว ถ้าดูหนังผ่าน ฮาร์ดิส ภาพยังสู้ sidma ไม่ได้ แต่แอบชอบ veolo 4k อยู่เมนูใช้ง่ายดีกว่าครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
เรื่องความแรงของซีพียูสำหรับ HDPlayer ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ ที่สำคัญกว่าคือคุณภาพของภาพ และสามารถใช้งาน Youtube XBMC และ IPTV ทั่วไปได้ครบก็เพียงพอแล้ว สำหรับเจ้าตัวนี้ผมใช้เวลาเทสมาร่วมเดือนพอจะสรุปได้ว่า CloudHD 1195 น่าจะเหมาะสำหรับ ผู้ที่กำลังมองหา Android Box ที่ให้ภาพสวยกว่า HDPlayer หรือ HDPlayer ที่ดู Youtube และ IPTV ได้ดีที่สุดครับ