ผู้เขียน หัวข้อ: รีโมทของเครื่องเล่น EMAGINE ใช้ไม่ได้ครับ ช่วยที  (อ่าน 1114 ครั้ง)

ออฟไลน์ watkub999

• Flat TV member
  • *
พอดีว่า ผมซื้อต่อน้องคนนึงมาครับ น้องเขาลง Ubuntu  ไว้ แล้วแถมรีโมทแบบไวเลสมา (ซึ่งรีโมทที่ติดมากะเครื่องมันใช้กับระบบนี้ไม่ได้ แล้วน้องเขาไม่ได้ให้มา เนื่องจากไม่ได้ใช้เลยไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน) แรกๆก็ใช้ดีไม่มีปัญหา พอสัก 6-7 เดือน รีโมทเกิดกดไม่ได้ซะงั้น  เปลี่ยนถ่านก็แล้ว ก็ยังใช้ไม่ได้ ไฟติดแต่กดอะไรไม่ไปเลย  ต้องใช้เมาส์อย่างเดียว   อยากทราบว่า มีวิธีแก้ไหมครับ หรือ ถ้าจะซื้อรีโมทใหม่ ต้องใช้แบบไหน ราคาเท่าไร (ผมใช้เมาส์แล้วไม่ค่อยถนัดเลย เลือกได้แต่ตรงการจัดการไฟล์อย่างเดียวเลย อย่างอื่นคลิกอะไรไม่ได้เลย) พอจะมีรีโมทที่ใช้ด้วยกันได้ มือสองแบบราคาไม่แพงไหม