ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ เรื่อง HIMEDIA910A  (อ่าน 1111 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToDeZ

• *
สอบถามหน่อยครับ เรื่อง HIMEDIA910A
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 01:59:34 am »
คือตัว Himedia 910A ตัวนี้เมื่อตอนต้นเดือนนี้ ผมพึ่งเคลมกับทาง mixi มาเนื่องจากเปิดแล้วไม่บูตเลย แล้วตอนกลับมา เปิดได้ปกติ แต่!! ต่อ Docking usb3.0 แล้วไม่เข้าเลยคับเลยนำไปเคลมอีกทีแล้วเปิดกันต่อหน้าช่าง มันดันเห็น flashdive ของทางช่าง ผมเลยเงิบกลับมา....เลยนำกลับมาเปิดที่บ้าน ผลปรากฏว่า ไม่เข้าเหมือนเดิม ทีนี้ผมเลยนำสาย sata ต่อ HD ตรงมันดันใช้ได้ ผมเลยคิดว่า docking ของผมเสียเลยไปซื้อมาใหม่ ปรากฏว่า นำ docking ใหม่ oreco มาเสียบปรากฏว่าไม่เข้า ทีนี้ผมไปไม่ถูกเลยครับ ผมควรทำอย่างไรต่อไปดี แก้ปัญหาอย่างไรดี รบกวนสมาชิกช่วยเหลือด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ปล. ประกันตัวเครื่องเหลือถึงเดือน มกราคม ครับ

[ร้องไห้] [ร้องไห้]