ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องสายลำโพงครับ  (อ่าน 2038 ครั้ง)

ออฟไลน์ johncivic

• Flat TV member
  • *
ขอคำแนะนำเรื่องสายลำโพงครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 12:04:43 pm »
พอดีผมกำลังจะซื้อเครื่องเสียง Onkyo Ht s7705 แลพกะว่าจะซื้อสายลำโพงเปลี่ยนใหม่เลยไม่ทราบว่าจะเอายี่ห้ออะไร และขนาดเท่าไหร่บ้าง
1. ลำโพงที่มี ดู้หน้า
2. คู่หลัง
3. Center
   เอาราคากลาง ครับ และยี่ห้อ ครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องสายลำโพงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 09:58:11 am »

1. ขึ้นอยู่กับงบประมาณด้วยนะครับ  ต้องการเสียงอิ่มมีมวลแนะนำสาย audioquest  เน้นโปร่งใสเจือหวาน แนะนำ vandenhul  , เน้นโปร่งใส กระชับแนะนำ NORDOST , เน้นเสียงกลาง FLAT  แนะนำ  SUPRA   มีหลายราคาครับต้องลองไปดูเอาครับ