ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ HD-Player ที่เล่นไฟล์ได้หลากหลาย เสถียร ไม่กระตุก  (อ่าน 3006 ครั้ง)

ออฟไลน์ strikefirst

• LCD TV member
  • **
ตอนนี้ใช้ CG 390 อยู่ครับ ส่วนใหญ่ชอบดู Full rip 3D ทั้ง ISO และ M2TS ใช้ CG 390 แล้วชอบมีปัญหากระตุกหรือไม่ซับก็ค้าง

หากดู 2D จะใช้ MKV มีปัญหาซับไม่ขึ้นในบางเรื่อง ดูหนังแล้วหงุดหงิดมาก

เลยตัดสินใจหา HD-Player ตัวใหม่มาเพิ่มดีกว่า

มีรุ่นไหนบ้างเล่นไฟล์ได้ไม่มีปัญหาแบบที่ผมเจอกับ CG รองรับ 4K ด้วยยิ่งดี หรือจะไปซื้อ Andriod Box มาใช้ดีครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
มีเยอะแยะครับ
แต่เกรงว่าท่านอาจไม่ประทับใจภาพที่ได้จากเครื่องตัวเล็กนักครับ
Playon!hd3
Egreat R6S

ออฟไลน์ tans

• **
ตอนนี้ใช้ CG 390 อยู่ครับ ส่วนใหญ่ชอบดู Full rip 3D ทั้ง ISO และ M2TS ใช้ CG 390 แล้วชอบมีปัญหากระตุกหรือไม่ซับก็ค้าง

หากดู 2D จะใช้ MKV มีปัญหาซับไม่ขึ้นในบางเรื่อง ดูหนังแล้วหงุดหงิดมาก

เลยตัดสินใจหา HD-Player ตัวใหม่มาเพิ่มดีกว่า

มีรุ่นไหนบ้างเล่นไฟล์ได้ไม่มีปัญหาแบบที่ผมเจอกับ CG รองรับ 4K ด้วยยิ่งดี หรือจะไปซื้อ Andriod Box มาใช้ดีครับ [ร้องไห้]

ขอเป็นความรู้ ท่านดูด้วยอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ strikefirst

• **

ขอเป็นความรู้ ท่านดูด้วยอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
ผมใช้ CG390 ต่อภาพเข้าทีวี 65" 4K และเสียงต่อเข้า AVR ครับ
ส่วนไฟล์หนังก็จะเป็น Full rip ที่โหลดมาจากเน็ตครับ เปิดดูแต่ละเรื่องต้องมีกระตุกบ้างไม่มากก็น้อย
แต่เรื่องภาพและเสียงคุณภาพดีมาก ถูกใจ ติดแค่เรื่องกระตุกนี่แหละ หรือต้องปรับตั้งค่าตรงไหนเป็นพิเศษก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
เป็นผมจะหาพวก HD3 หรือ  Dune 303 มาไว้สำรองครับ

ไว้ดูพวก MKV แก้รำคาญ 

แต่ให้ภาพเสียงดีขนาดไหน ถ้าหระตุก ผมก็คงไม่เอาแล้วอ่ะ เสียอารมณ์นะ ...

ยิ่งช่วงไคลแม็กซ์ ของ มิยาบิ แล้วค้างนี่ คงหงุดหงิด น่าดู 5555... จะเผลอข้าง ทีวี เอานี่สิ  [หื่น] [หื่น] [หื่น]