ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ Sumsung LED TV HG46AB690QW โหลดApp ไม่ได้  (อ่าน 6993 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puriwat

• *
 [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ Sumsung LED TV HG46AB690QW โหลดApp ไม่ได้ ไม่มีsamsungapp หน้าจอsmart hub มีแต่ web browser ทำยังไงให้สามารถdownload app ได้บ้างครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ keeya

• LCD TV member
  • **
ผมยังต่อเนตไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ keeya

• LCD TV member
  • **
ต่อเน็ทครับ
http://lcdtvthailand.com/topic_detail.php?id=249
ทำตามละครับ ทั้งวายฟาย และสายแลน เชื่อมต่อไม่ได้

ออฟไลน์ PondBronx

• *
ผมไม่สามารถค้นหา อินเตอร์เนตได้ มีวิธีแก้ไหมครับ

ออฟไลน์ hotbeach

• *
 ต่อได้ หรือ ยัง ครับ  LINE มาคุยได้ ผมใช้รุ่นนี้อยู่

id line : hotbeach

ออฟไลน์ Guff

• *
ผมเข้า SAMSUNG App ได้แล้ว แต่พบว่ามี App ให้โหลดน้อยมาก สอบถามจาก SAMSUNG Live Chat ทราบว่า TV โรงแรมจะมี App ให้โหลดจำกัด (ผมอยากใช้ SAMSUNG Showtime) จึงไม่สามารถใช้งาน SAMSUNG App ได้เหมือน LED TV ปกติ
ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

อีกอย่างผมไม่สามารถใช้ function Screen Mirroring กับ SAMSUNG GALAXY Note3 ได้ด้วยครับ (พอกดใช้จะเด้งออกไปหน้าจอปกติ)
ใครเป็นบ้างมั้ยครับ