ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาร์ดดิสก์เสียหรือเปล่าครับ Measy X5  (อ่าน 1709 ครั้ง)

ออฟไลน์ redzeed

• Flat TV member
  • *
ฮาร์ดดิสก์เสียหรือเปล่าครับ Measy X5
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 12:07:29 pm »
ผมใช้ Measy X5 ได้สองปีแล้วครับ ฮารด์ดิสก์ของ WD Green 1 TB ซื้อมาพร้อมกัน ตอนนี้เปิดดูหนังได้ซักครึ่งชั่วโมง มันหยุดเล่นครับ เปิดไม่ได้อีก ลองปิดเครื่องแล้วถอดฮารด์ดิสก์ออกมาลองจับดูรู้สึกว่ามันร้อนมากพอควรครับ รอให้มันเย็นลง แล้วใส่ไปใหม่ลองเปิดหนังดู ก็ได้อีกซักประมาณยี่สิบนาทีก็หยุดเล่นครับ เปิดอะไรไม่ได้อีก เครื่อง Measy X5 เสีย...หรือ ฮารด์ดิสก์เสียครับ ลองเอา ฮารด์ดิกส์ภายนอกมาเสียบเล่นดูก็เล่นได้จนจบเรื่องครับ ขอรบกวนคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

• *
Re: ฮาร์ดดิสก์เสียหรือเปล่าครับ Measy X5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 12:53:39 pm »
และขอคำแนะนำฮาร์ดดิสก์ด้วยครับ เอายี่ห้อไหนที่มันทนกว่านี้ครับ WD green สองปีไปซ๊ะล่ะ ขอบคุณครับ หรือจะซื้อพวก HDD Ext 2.5 มาดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gemini4013

• LCD TV member
  • **
Re: ฮาร์ดดิสก์เสียหรือเปล่าครับ Measy X5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 08:26:57 pm »
 [เศร้า]
ผมเองก็เจอบัญหานี้เหมือนกันครับ แชร์หนังตามสายแลนก็เป็นครับ เครื่องร้อนมากเวลาใส่hddข้างใน ผมแก้ปัญหาด้วยการใช้พัดลม usbมาต่อครับเครื่องเย็นเจี้ยบเลย
ปัญหาที่ค้างเป็นแต่ไม่บ่อยนักครับ  [โขก] ทำใจครับ ไม่กล้าเอาไปขายต่อเดี้ยวเขาหาว่าเอาของมีปัญหามาขาย [ร้องไห้]

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 12:05:17 pm »
ตกลงว่าปัญหาอยู่ที่ตัวเครื่องหรือเปล่าครับ ไม่ใช่ฮาร์ดดิสก์เสียนะครับ จะได้ไม่ต้องไปซื้อฮาร์ดดิสก์ใหม่ เปลี่ยนเครื่องเล่นเป็นยี่ห้ออื่นที่คนเขาซื้อกันดีกว่า

ออฟไลน์ gemini4013

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 01:23:31 pm »
ลองลงเฟริมแวร์ตัวใหม่ยังครับ ผมลองใช้มา2-3วันนี้เอง ดีขึ้นนะครับ ลองถอดhddไปเช็ค ที่คอมดูยังครับ ลอดดูก่อนนะครับ