ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแชร์หน่อยครับว่าซื้อ Android Box 5 ตัวนี้ตัวไหนครอบคลุมสุดครับ  (อ่าน 2006 ครั้ง)

ออฟไลน์ louis1975

• Flat TV member
  • *
ผมเน้นดูหนัง 50%
ใช้งาน Android 50 %
มีอยู่ 5 ตัวเลือกที่ผมยังไม่มีความรู้ว่าตัวไหนเด่นด้านไหนจริงๆอ่านเยอะจนจับต้นชนปลายไม่ถูกรบกวนพี่ๆที่เล่นอยู่ในแต่ละตัวช่วยแชร์ข้อมูลให้ด้วยครับขอบคุณมากครับ
1.MINIX NEO X8-H
2.Veolo4K
3.HiMedia Q5QS
4.HiMedia Q5X
5.MINIX NEO X8-H Plus (ตัวนี้เหมือนเป็นไมเนอร์ของ X8-H ที่ผมใส่ไว้อยากทราบว่าคุ้มไหมเท่านั้นครับกับเงินที่จ่ายเพิ่ม)
ส่วนเรื่องราคาพอรับไหวทุกตัวแต่อยากได้สิ่งที่เผื่ออณาคตนิดหน่อยก็พอครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
แนะนำสองตัวเลือกระหว่าง Veolo4k กับ Q5Q ครับ
Veolo4k เร็วและใหม่กว่า X8-H ราคาใกล้เคียงกัน
Q5Q ก็ดูหนังได้ดีแต่ความสามารถด้านแอนดรอย์ไม่เก่งเท่า Veolo4k

ถ้าเผื่ออนาคตก็ไป veolo4k ครับ ใหม่ที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2014, 01:21:47 am โดย suvej »

ออฟไลน์ louis1975

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณมากๆครับ
MINIX NEO X8-H ไม่โอเครเลยใช่ไหมครับ เห็นมีแต่รีวิวตัวเก่าๆกันกันใหม่หาคนเล่นน้อยมากเลยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ขอบคุณมากๆครับ
MINIX NEO X8-H ไม่โอเครเลยใช่ไหมครับ เห็นมีแต่รีวิวตัวเก่าๆกันกันใหม่หาคนเล่นน้อยมากเลยครับ

พอได้ครับแต่ตัวใหม่ที่แรงกว่ามีให้เลือกแล้ว อีกทั้งราคายังใกล้เคียงกันด้วยครับ