ผู้เขียน หัวข้อ: รับซ่อมLCD LEDTV PLASMA ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่นทุกอาการ ลาดพร้าวโชคชัย4Tel.089-4368929  (อ่าน 466747 ครั้ง)

ออฟไลน์ veeja

• Flat TV member
  • *
วันเสาร์เปิดหรือเปล่าครับ  จะแวะไปให้ที่ร้านดูเสาร์นี้ครับ (18/8/2554)  แล้วมีที่จอดรถหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ V.C. SERVICES

• Full LED TV member
    • MSN Messenger - vcservices@live.com
เปิดทุกวันครับยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์ หน้าร้านมี่ที่จอดรถได้สะดวกสบาย

ออฟไลน์ Kraisin

• *
Samsung Plasma TV 50" จอภาพมีเส้นแนวตั้งสีชมพู 2 เส้น เริ่มแรกมีเส้นเดียวข้างซ้าย ตอนนี้มีอีกหนึ่งเส้นตรงกลาง เป็นทุก input เลย จะซ่อมได้ไหมครับ

ขอขอบคุณครับ

คิม 0865996299

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2011, 07:21:58 pm โดย Kraisin »

• MSN Messenger - vcservices@live.com
ขอทราบรุ่นด้วยครับ ต้องเช็คบอร์ดก่อนให้ละเอียดอีกที มีสองอย่าง บอร์ดหรือ PANELเสียครับ อย่างใดอย่างหนึ่งเสีย ถ้า PANELเสีย แนะนำให้ซื้อเครื่องใหม่ครับ

• *
Samsung รุ่น PS50A450P1XXT ครับ อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้โทรไปที่ Samsung service center เขาแจ้งค่าซ่อมประมาณ 8800 บาทครับ

ขอบคุณครับ

คิม 0865996299
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2011, 08:32:17 pm โดย Kraisin »

ออฟไลน์ kr227

• *
พลาสมาแอลจี 42PT350Rมีเสียงดัง ปัง แล้วดับสนิท ซ่อมได้ไหมครับ

พลาสมาแอลจี 42PT350Rมีเสียงดัง ปัง แล้วดับสนิท ซ่อมได้ไหมครับ

ต้องให้ช่างตรวจเช็คก่อนครับ ถึงจะทราบว่าอะไรเสียก่อน   ไม่ทราบอยู่แถวไหน ทางร้านฯ มีช่างอยู่ประจำร้าน  ร้านเปิดทุกวัน 08.30-21.00  ถ้าตรวจเช็คและเสนอราคา มาไม่ถูกดูแผนที่หน้า 1  ครับ   หรือทาง facebook
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=104282023003300&set=a.104281966336639.5549.100002645081884&type=1&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2013, 06:16:46 pm โดย V.C. SERVICES »

ออฟไลน์ tumza007lnw

• *
ไม่ทราบว่าเคยเจออาการแบบนี้ไหมครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=13337.0

ช่าง LG มาแล้วส่ายหัวครับ บอกไม่เคยเจอเหมือนกัน

อยู่ใกล้ๆบ้านผมด้วยแหละ โชคชัย 4 เนี่ย ถ้าเคยเจอแล้วพอจะระบุได้เลยว่าเกิดจากอะไร จะได้ใช้บริการครับ

อาการนี้เป็นทุกครั้งปล่าวครับ ตอนเปิดเครื่องใหม่ หรือว่าภายในหนึ่งอาทิตย์เป็นกี่ครั้ง อาการคล้ายบอร์ด T-CON ไม่ดี หรือสายแพรหลวม  หรือPANEL เริ่มมีปัญหา
 ในการตรวจเช็ค ถ้าเห็นอาการเภายใน8ชม. จะง่ายในการตรวจเช็คและซ่อมครับ

ออฟไลน์ tumza007lnw

• *
ไม่ทุกครั้งครับ แล้วก็ภายใน 1 วันเนี่ย ถ้ามีการใช้งานเรื่อยๆ ถึงจะเปิด-ปิดบ่อยๆก็ไม่เป็นไรครับ

เท่าที่ลองใช้มา อาการมันจะเป็นลักษณะว่า

ถ้าเราปิดทีวีไปนานๆ หลายๆชั่วโมง (5-6 ชั่วโมงขึ้นไป) แล้วมาเปิดจะเป็นครับ

แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ เป็นแค่บางครั้ง มันเลยเป็นอาการที่ค่อนข้างยากต่อการตรวจสอบ เพราะว่าถ้าวันไหนเปิดมาแล้วเป็น ตอนนั้นช่างก็ไม่อยู่

พอเรียกช่างมา เปิดใหม่ เหมือนว่าเมื่อไม่นานนี้เราเปิดไว้แล้ว มีการใช้งานแล้ว พอช่างมาถึง เปิดใหม่ แม่งไม่เป็น -*-

ความถี่ในการเกิดภาพแบบนี้ ก็ยากอีกนั่นแหละ บางทีตื่นเช้ามา คือเราปิดทีวีไว้ทั้งคืน ก็เป็นเวลาหลายชั่วโมง พอถึงมาเปิด แล้วเป็น ก็นั่นแหละครับ เปิดครั้งนึง
เล่นไปซักครู่นึง ปิด แล้วมาทำงาน พอกลับไปดูใหม่ ตอนเย็นๆ-หัวค่ำ ก็อาจเป็นอีก

แต่บางวัน ไม่เป็นเลยก็มี

เพราะงั้น ถ้าจะให้ผมเฉลี่ยๆใน 1 สัปดาห์ โอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์นี้บ่อยสุดคง 14 ครั้ง (วันละ 2 รอบอ่ะครับ)
น้อยสุดก็คงไม่เกิดเลย หรือ 3-4 ครั้ง

ตัวผมเองใช้ทีวีไม่บ่อยขนาดนั้นด้วยแหละครับ เอามาต่อกับ PC ใช้เล่นแทน Monitor คอมน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 02:21:44 pm โดย tumza007lnw »

• *
Re: รับซ่อม LCD TV ,PLASMA,LED TV ทุกยี่ห้อทุกรุ่น ทุกอาการ อ&#
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 08:28:28 pm »
ขอแนะนำ ศูนย์ซ่อมวันชัย อีเลคโทรนิคส์ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
Website : www.wcesv.com (คลิกแล้วรอ 5 วินาทีนะครับ สำหรับเว็บนี้)
Tel.02-616-0191
Fax.02-278-4172
E-mail : [email protected]
จะถามว่า plasma TV ที่เป็นแถบแนวตั้งจะมีทางซ่อมไหมครับ

ออฟไลน์ Tassanai

• *
Re: รับซ่อม LCD TV ,PLASMA,LED TV ทุกยี่ห้อทุกรุ่น ทุกอาการ อ&#
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 08:53:40 pm »
123
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:44:10 pm โดย Tassanai »

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 09:13:08 pm »
234
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:44:18 pm โดย Tassanai »

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 09:18:26 pm »
345
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:44:31 pm โดย Tassanai »

ไม่ทุกครั้งครับ แล้วก็ภายใน 1 วันเนี่ย ถ้ามีการใช้งานเรื่อยๆ ถึงจะเปิด-ปิดบ่อยๆก็ไม่เป็นไรครับ

เท่าที่ลองใช้มา อาการมันจะเป็นลักษณะว่า

ถ้าเราปิดทีวีไปนานๆ หลายๆชั่วโมง (5-6 ชั่วโมงขึ้นไป) แล้วมาเปิดจะเป็นครับ

แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ เป็นแค่บางครั้ง มันเลยเป็นอาการที่ค่อนข้างยากต่อการตรวจสอบ เพราะว่าถ้าวันไหนเปิดมาแล้วเป็น ตอนนั้นช่างก็ไม่อยู่

พอเรียกช่างมา เปิดใหม่ เหมือนว่าเมื่อไม่นานนี้เราเปิดไว้แล้ว มีการใช้งานแล้ว พอช่างมาถึง เปิดใหม่ แม่งไม่เป็น -*-

ความถี่ในการเกิดภาพแบบนี้ ก็ยากอีกนั่นแหละ บางทีตื่นเช้ามา คือเราปิดทีวีไว้ทั้งคืน ก็เป็นเวลาหลายชั่วโมง พอถึงมาเปิด แล้วเป็น ก็นั่นแหละครับ เปิดครั้งนึง
เล่นไปซักครู่นึง ปิด แล้วมาทำงาน พอกลับไปดูใหม่ ตอนเย็นๆ-หัวค่ำ ก็อาจเป็นอีก

แต่บางวัน ไม่เป็นเลยก็มี

เพราะงั้น ถ้าจะให้ผมเฉลี่ยๆใน 1 สัปดาห์ โอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์นี้บ่อยสุดคง 14 ครั้ง (วันละ 2 รอบอ่ะครับ)
น้อยสุดก็คงไม่เกิดเลย หรือ 3-4 ครั้ง

ตัวผมเองใช้ทีวีไม่บ่อยขนาดนั้นด้วยแหละครับ เอามาต่อกับ PC ใช้เล่นแทน Monitor คอมน่ะครับ

อาการนี้ต้องให้ช่างของทางร้านฯ ตรวจเช็ค ก่อนครับ จะสรุปไม่ได้ว่า Backlight  Failed เพราะเป็นได้หลายอย่าง  จะสรุปเลยไม่ได้ครับถ้าไม่ได้ตรวจเช็คก่อน    เพราะช่างของทางร้านฯ เองก็มีประสบการณ์การซ่อมจอ Plasma TV, LCD TV, LED TV   ซึ่งได้ผ่านการ Training และมีประสบการณ์ในทำงานทางด้านนี้โดยตรง จากศูนย์บริการ ยี่ห้อต่าง ๆ มาหลายศูนย์บริการ  มากกว่า 10 ปี แล้วครับ   ซึ่งปัจจุบันได้มาเปิดร้านเอง แต่คุณภาพการบริการรวมทั้งงานซ่อมต่างๆ เป็นไปตามมาตรฐานของงานบริการและงานซ่อม ครับ  และมีการรับประกันอะไหล่ และการบริการ 3 เดือน ครับ

วี.ซี. เซอร์วิส

346 ถ.ลาดพร้าว 53 (โชคชัย4) แขวงวังทองหลาง
เขตวังทองหลาง กทม. 10310
02-5393407, 083-8262943
[email protected] 

... Find Me On  Facebook.... "วี.ซี.เซอร์วิส"

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 07:02:41 am »
678
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:44:44 pm โดย Tassanai »

* จากประสบการณ์ที่ทำงานมา + การ Training โดยผู้เชี่ยวชาญจากยี่ห้อต่าง ๆ  ตราบใดที่ช่างของทางร้านฯ ยังไม่ได้ตรวจเช็คเครื่อง ก็จะสรุป/ฟันธงไม่ได้ ครับว่า Backlight Failed  ถ้าสรุปผิดพลาด ลูกค้าอาจจะหมดความเชื่อถือและเชื่อมั่นในตัวของช่างและร้าน/บริษัท/ศูนย์ซ่อม ได้ครับ

ยกตัวอย่าง กรณี ( แต่ขอสงวนสิทธิ์ไม่เปิดเผยเกี่ยวกับข้อมูลของลูกค้า/ยี่ห้อ/ศูนย์บริการ..  ที่ชี้เฉพาะเจาะจงนะครับ) ขอยกเป็น case by case ครับ

- 1 เคสนี้ เคยมีครับ ลูกค้าหมดหวังแล้ว เพราะเคย ให้ช่างที่อื่นตรวจเช็ค  ช่างบอกว่าจอเสีย  ก็ทำใจ  แต่พอมาเจอใน เว็บไซต์ LCD Thailand  ลองติตต่อให้ช่างของทางร้านฯ ทำการตรวจเช็ค เจอ มีอะไหล่เสีย ซ่อมไป ก็กลับไปใช้งานได้ปกติ 
      - 2 อีกเคสนึงมาจากต่างจังหวัด  เคยให้ช่างของศูนย์ฯ ที่ได้รับการแต่งตั้งทำการตรวจเช็ค  ปรากฎว่า  ช่างแจ้งว่าไม่มีอะไหล่ และส่งคืนเครื่อง  จากนั้น เจ้าของเครื่องก็หาข้อมูลจากในอินเตอร์เน็ต  เจอใน เว็บไซต์ LCD Thailand  ลองติตต่อให้ช่างของทางร้านฯ ทำการตรวจเช็ค เจอครับ.. ช่างศูนย์ฯ ที่ลูกค้ายกเครื่องไปให้เช็คมีรอยการบัดกรี และเปลี่ยนอะไหล่แทน  ไม่ใช่ตัวเดิม และมีอะไหล่หลุดหายไปหลายชิ้น ทำให้ต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ด ซึ่งมีราคาสูงกว่าการซ่อม และที่สำคัญอะไหล่บางชิ้นต้อง Order รอนาน (สั่งจากศูนย์บริการ / สั่งจากต่างประเทศ) จริง ๆ แล้ว มันซ่อมได้ (นอกจากจอเสีย/จอแตก) ครับ

** ถ้าเครื่องไม่มีรอยซ่อมจากที่อื่นมาก่อน ถ้าตรวจเช็คหาสาเหตุที่แท้จริงพบ มีอะไหล่ที่ตรงกัน ซ่อมได้ครับ

*** อะไหล่ของทางร้านเป็นของแท้ สั่งจากศูนย์บริการทุกยี่ห้อ / นำเข้าจากต่างประเทศ ผู้นำเข้าเดียวกันกับศูนย์บริการ ครับ

**** ลูกค้าอยู่ใกล้ ๆ โชคชัย 4  ถ้ามีเวลาว่างก็แวะมาส่งเครื่องให้ช่างตรวจเช็คได้ครับ  ที่ร้านมีที่จอดรถหน้าร้านเป็นส่วนตัว สะดวกสบาย เข้า-ออกได้หลายทาง ครับ ไม่ต้องกังวลปัญหาที่จอดรถ เวลารับ-ส่งเครื่อง ครับ

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 10:34:30 am »
890
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:44:57 pm โดย Tassanai »