ผู้เขียน หัวข้อ: รับซ่อมLCD LEDTV PLASMA ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่นทุกอาการ ลาดพร้าวโชคชัย4Tel.089-4368929  (อ่าน 469115 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tassanai

• Flat TV member
  • *
Re: รับซ่อม LCD TV ,PLASMA,LED TV ทุกยี่ห้อทุกรุ่น ทุกอาการ อ&#
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 10:45:17 am »
123
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:45:10 pm โดย Tassanai »

• *
Re: รับซ่อม LCD TV ,PLASMA,LED TV ทุกยี่ห้อทุกรุ่น ทุกอาการ อ&#
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 10:52:52 am »
234
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:45:20 pm โดย Tassanai »

ออฟไลน์ V.C. SERVICES

• Full LED TV member
    • MSN Messenger - vcservices@live.com
ไม่ทุกครั้งครับ แล้วก็ภายใน 1 วันเนี่ย ถ้ามีการใช้งานเรื่อยๆ ถึงจะเปิด-ปิดบ่อยๆก็ไม่เป็นไรครับ

เท่าที่ลองใช้มา อาการมันจะเป็นลักษณะว่า

ถ้าเราปิดทีวีไปนานๆ หลายๆชั่วโมง (5-6 ชั่วโมงขึ้นไป) แล้วมาเปิดจะเป็นครับ

แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ เป็นแค่บางครั้ง มันเลยเป็นอาการที่ค่อนข้างยากต่อการตรวจสอบ เพราะว่าถ้าวันไหนเปิดมาแล้วเป็น ตอนนั้นช่างก็ไม่อยู่

พอเรียกช่างมา เปิดใหม่ เหมือนว่าเมื่อไม่นานนี้เราเปิดไว้แล้ว มีการใช้งานแล้ว พอช่างมาถึง เปิดใหม่ แม่งไม่เป็น -*-

ความถี่ในการเกิดภาพแบบนี้ ก็ยากอีกนั่นแหละ บางทีตื่นเช้ามา คือเราปิดทีวีไว้ทั้งคืน ก็เป็นเวลาหลายชั่วโมง พอถึงมาเปิด แล้วเป็น ก็นั่นแหละครับ เปิดครั้งนึง
เล่นไปซักครู่นึง ปิด แล้วมาทำงาน พอกลับไปดูใหม่ ตอนเย็นๆ-หัวค่ำ ก็อาจเป็นอีก

แต่บางวัน ไม่เป็นเลยก็มี

เพราะงั้น ถ้าจะให้ผมเฉลี่ยๆใน 1 สัปดาห์ โอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์นี้บ่อยสุดคง 14 ครั้ง (วันละ 2 รอบอ่ะครับ)
น้อยสุดก็คงไม่เกิดเลย หรือ 3-4 ครั้ง

ตัวผมเองใช้ทีวีไม่บ่อยขนาดนั้นด้วยแหละครับ เอามาต่อกับ PC ใช้เล่นแทน Monitor คอมน่ะครับ

แบล็คไลน์เสียครับ เตรียมเงินซื้อใหม่ได้เลยครับ ทำไมถึงเสีย ผมขอเก็บเป็นความลับนะครับ

จากประเด็นที่ตอบตรงนี้ ก็ต้องระมัดระวังครับ  ยิ่งถ้าไม่ใช่ช่างเฉพาะทางด้านนี้โดยตรง จะสรุปเองไม่ได้ครับ  ต้องตรวจเช็คตามขั้นตอนของทางร้านฯ ครับ ทั้งนี้การโฆษณาใดๆ สอดแทรก ต้องโฆษณาในกระทู้ของตนเอง  ทางเจ้าของกระทู้ได้ทำการติดตามและขอสงวนไว้ซึ่งมารยาทครับ...

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 10:57:14 am »
345
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:45:34 pm โดย Tassanai »

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 11:02:11 am »
456
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 02:45:50 pm โดย Tassanai »

• MSN Messenger - vcservices@live.com
           ทางร้านฯ คิดว่า ผู้อ่านคงจะมีวิจารณญาณ ครับ  ไม่ต้องต่อ ... โฆษณา  ... โพสต์ข้อความซ้ำ ๆ  จากกระทู้อื่น เพราะเข้าไปอ่านเยอะแล้ว   ขอสงวนเฉพาะปรึกษาเกี่ยวปัญหาต่างๆ สำหรับลูกค้า ครับ                                                                                             

ออฟไลน์ Kraisin

• *
คงต้องซื้อใหม่ครับ ขอบคุณท่านผู้รู้ที่มาให้คำเสนอแน่ครับ ว่าแต่ว่า ไอ้ทีวีที่เสีย จะเอาไปทำอะไรได้ครับ ท่านช่างนำไปเป็นอะใหล่ได้ไหม หรือเอาไปทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์ได้ครับ

ออฟไลน์ sarut

• *
Plasma TV ยี่ห้อ LG 50PG60UR ขนาดจอ 50” ครับ อาการเปิดไม่ติดครับ เปลี่ยนปลั๊ก เปลี่ยนสายไฟแล้ว  ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ  นี้เป็นเครื่องของพี่สาวผมครับ  ผมที่เคยเอา Plasma TV ไปซ่อมน่ะครับ   เอาไปซ่อมแล้วจะรอรับได้เลยหรือป่าวครับ  เดี๋ยวผมจะเข้าไปครับ ตอนนี้ผมอยู่แถวอนุเสาวรีย์ครับ 

ออฟไลน์ sarut

• *
Samsung Plasma TV 50" จอภาพมีเส้นแนวตั้งสีชมพู 2 เส้น เริ่มแรกมีเส้นเดียวข้างซ้าย ตอนนี้มีอีกหนึ่งเส้นตรงกลาง เป็นทุก input เลย จะซ่อมได้ไหมครับ

ขอขอบคุณครับ

คิม 0865996299

อาการนี้เครื่องเก่าผมเลยครับ ผมเคยเข้าศูนย์แล้วครับ มีแค่เปลี่ยนจอ กับซื้อใหม่ครับ  จอก้อ ประมาณราคา 9900 + Vat 7%+ ค่าบริการ = ประมาณ 12000 + ค่ารถไปกลับถ้าส่งศูนย์เอง รวม ๆ คงประมาณ 13000 - 14000 ครับ แต่ถ้าให้ศูนย์ฯ มารับ คง เกินนั้นครับ  เพิ่มเงินอีก นิดหน่อย คงได้ตัวใหม่ ครับ   แต่ผมเลิกใช้ยี่ห้อนี้ไปแล้วด้วยครับ 

ออฟไลน์ bambooo

• *
Samsung PS42C430A1XXT เกิดเส้นดำในแนวนอน 3-4 เส้น ซ่อมได้ไม๊ครับ ถ้าได้ใช้วิธีเปลี่ยนจอ หรืออย่างไรครับ

เครื่องนี้ซื้อได้กี่ปีแล้วครับ และโทรสอบถามศุนย์  SS ว่าหมดประกันหรือยัง ขอรูปภาพประกอบด้วยครับ 

• *
อายุ 1.5ปีครับ หมดอายุประกันแล้ว ศูนย์มาดูบอกว่าต้องเปลี่ยน โมดูล ASS PDP BN96-12647A ราคากว่า 5,000.-

มีที่ซ่อมถูกกว่านี้ไม๊ครับ

ผมว่า SS คุณภาพไม่น่าประทับใจเลยครับ เพราะผมใช้น้อยมากๆ ไม่น่าเสียเร็วอย่างนี้

อาการนี้ ควรจะต้องให้ช่างฯตรวจเช็คก่อนครับ  ไม่ทราบอยู่แถวไหนครับ ให้ช่างของทางร้านตรวจเช็คก่อนครับ ถ้าซ่อมได้ก็ถูกกว่าการเปลี่ยน ครับ..

• *
ถนนศรีนครินทร์ ใกล้โรงแรมโนโวเทลบางนา ขอเบอร์โทรกลับด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2011, 02:26:52 pm โดย bambooo »

เบอร์โทรอยู่หน้าแรกครับ ขอบคุณมากครับที่ได้รับใช้บริการ

ออฟไลน์ Kraisin

• *
Samsung Plasma TV 50" จอภาพมีเส้นแนวตั้งสีชมพู 2 เส้น เริ่มแรกมีเส้นเดียวข้างซ้าย ตอนนี้มีอีกหนึ่งเส้นตรงกลาง เป็นทุก input เลย จะซ่อมได้ไหมครับ

ขอขอบคุณครับ

คิม 0865996299

อาการนี้เครื่องเก่าผมเลยครับ ผมเคยเข้าศูนย์แล้วครับ มีแค่เปลี่ยนจอ กับซื้อใหม่ครับ  จอก้อ ประมาณราคา 9900 + Vat 7%+ ค่าบริการ = ประมาณ 12000 + ค่ารถไปกลับถ้าส่งศูนย์เอง รวม ๆ คงประมาณ 13000 - 14000 ครับ แต่ถ้าให้ศูนย์ฯ มารับ คง เกินนั้นครับ  เพิ่มเงินอีก นิดหน่อย คงได้ตัวใหม่ ครับ   แต่ผมเลิกใช้ยี่ห้อนี้ไปแล้วด้วยครับ 

ขอบคุณครับ ผมก็ต้องเลิกใช้ยี่ห้อนี้ครับ  ว่าแต่ว่ายี่ห้อไหนจะทนกว่าครับ

แล้วแต่ลูกค้าว่าชอบสีสันอย่างไร และการใช้งานครับ เช่นดูจากจานรับ หรือดูจาก DVD,Blu-ray,3D และก็ด้านการบริการหลังการขายด้วยครับ

ออฟไลน์ ponkla

• LCD TV member
  • **
 Sony 32" ใช้มาได้3ปี ตอนนี้อาการที่เสียคือ ภาพแสดงสีออกมาเพี้ยน เช่นสีฟ้าก็จะเป็นออกสีม่วงๆแทน ส่วนเสียงปกติ
อยากรู้ว่าค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับบบบบบ......   [เศร้า] [โขก]

ปล.อยู่แถวแยกแคราย นนทบุรี