ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ LG-55LB670T เพิ่งถอยมาเมื่อวันก่อนแต่อยากจะต่อ Wi-Fi Direct กับ iPad  (อ่าน 1966 ครั้ง)

ออฟไลน์ psith

• *
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ครับ ผมเพิ่งถอย LG Smart 3D รุ่น 55LB670T มาครับลองเล่นๆปรับดูทุกๆ function แต่ยังเหลือการต่อ Wi-Fi Direct กับ Smart Phone เช่น iPad mini, iPhone 4S ยังไม่สามารถทำได้ แต่ก็การทำ Share Screen ก็ไม่รู้ทำยังงัย ก่ะว่าจะเปิด Youtube แล้วโยนขึ้นื จอ LED ไปเลย ใครพอรู้วิธี Set หรือ ขั้นต่อช่วยแน่ะนำหน่อยครับ.(คนรุ่นเก่าชอบจอแก้ว แต่มือใหม่ LED ครับ)

ออฟไลน์ Bankzii

• Flat TV member
  • *
ใช้ได้กับแอนดรอยคับ

ถ้าไอโฟนต้องซื้ออุปกรณ์เสริมของแอปเปิ้ลมาเชื่อมต่อ

ออฟไลน์ skh108

• *
ถ้าเฉพาะ youtube. เวลาดูเปิดyoutube ใน ipad จะขึ้นสัญลักษณ์ให้กดไปขึ้นในจอ led. ครับ

ออฟไลน์ OZONE

• *
 [นอน]โหลดโปรแกรมYoutube จากApp Storeมาครับ และเข้าไปเปิดจากโปรแกรมโดยตรงเลยครับ และให้สังเกตุมุมบนขวามือจะมีกรอปสี่เหลี่ยมและสัญลักษณ์ไวไฟอยู่ครับอันที่สี่จากขวามือขอบจอด้านขวาน่ะครับ กดที่รูปสัญลักษณ์เลยครับ อาจจะให้มีการใส่รหัสด้วยนะครับให้สังเกตุดูที่จอทีวีด้วยนะครับ... [กระดึบ]