ผู้เขียน หัวข้อ: จอแตก Samsung Plasma 50นิ้ว PS50C430A1  (อ่าน 3246 ครั้ง)

ออฟไลน์ PlasmaS

• *
จอแตก Samsung Plasma 50นิ้ว PS50C430A1
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 05:21:16 pm »
จอแตกเนื่องจากมีของกระเด็นไปโดนค่ะ รอศูนย์บอกราคาซ่อมพร้อมไปหาอะไหล่ก่อน ร้านนอกบอกว่าไม่มีอะไหล่แล้วถ้าเป็น Plasma อยากทราบว่ามีคำแนะนำไหมคะ ซ่อมที่ไหนได้บ้างถ้าศูนย์ไม่สามารถช่วยได้ ใจจริงอยากซ่อม ถ้าใครพอมีหนทาง รบกวนแนะนำด้วยค่ะ หรือถ้าซ่อมไม่ได้ต้องขายซากทิ้ง ไม่ทราบว่าขายได้ที่ไหน หรือจะมีใครรับไปเก็บเป็นอะไหล่ในภายภาคหน้าไหมคะ ขอบคุณค่ะ :-X