ผู้เขียน หัวข้อ: ช่างใจไม่ถูกจริงๆ 47 LB670T LG กลัวเรื่องมุมดำอย่างเดียว" จัดมาแล้วครับ อัพเดต  (อ่าน 12116 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaow

• Flat TV member
  • *
ผมจะซื้อแล้วครับ แต่ใจจริงชอบ lg แต่กลัวมุมดำ ผมอยุ่ต่างจังหวัดจะสั่งทางเวบส่งมา กลัวมุมดำกับเงาตะคุ่มๆ
ส่วน SS 48 H6400 มันโอเคไหมครับ เป็น Direct led หรือป่าวครับผม ยี่ห้อนี่ก็เสียวๆ พอดีงบจำกัด 24000 บาทครับ
 [โขก] [โขก] [โขก] ช่วยทีครับผม แนะนำที  

UPDATE ..จัดมาแล้วครับ กังวลมากก่อนถึงมือแต่พอ เปิดกล่อง เปิดทีวีมา  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]  

ภาพมุมดำไม่มีให้เห็นเลย มีแต่น้อยมาก ครับ แสงก็ไม่รั่ว ภาพเนียนตามาก อาการเส้นๆ ที่เห็นในร้านก็ไม่มี ครับประทับใจมากครับ

มีวิธีปรับภาพรุ่นนี้ไหมครับ ใครมีวิธีบ้างขอหน่อยครับ  [ปลื่ม]

ในรูปเหมือนจะมีมุมดำมากแต่ของจริง ไม่มีให้เห็นเลยครับสุดยอดมากๆครับผม สำหรับผมผ่านครับ เออล็อตที่ได้มาเดือนตุลาคมครับผม   [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2014, 01:12:27 pm โดย Kaow »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ผมจะซื้อแล้วครับ แต่ใจจริงชอบ lg แต่กลัวมุมดำ ผมอยุ่ต่างจังหวัดจะสั่งทางเวบส่งมา กลัวมุมดำกับเงาตะคุ่มๆ
ส่วน SS 48 H6400 มันโอเคไหมครับ เป็น Direct led หรือป่าวครับผม ยี่ห้อนี่ก็เสียวๆ พอดีงบจำกัด 24000 บาทครับ
 [โขก] [โขก] [โขก] ช่วยทีครับผม แนะนำที
ชอบแบบไหนจัดแบบนั้นครับ 2 ตัวนี้
h6400 edge led 100hz panel , 3d active
lb670t direct led 200hz panel , 3d passive
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2014, 07:39:30 am โดย sirota »

• *
ชอบแบบไหนจัดแบบนั้นครับ 2 ตัวนี้
h6400 edge led 100hz panel , 3d active
lb670t direct led 200hz panel , 3d passive
  ขอบคุณครับท่าน sirota  [yes]  ใจจริงชอบ lg แต่รุ่นนี้ปัญหามีพอสมควร

ออฟไลน์ iMonday

• *
ซื้อมาเปิดดูมุมทีวีเท่านั้นหรือครับ ผมก็ใช้ 47lb670 อยู่ ถ้ามันพังก็ยังจะซื้อตัวนี้เช่นเดิม แต่จะเปลี่ยน size เป็น 55" แทน ไม่ใช่แฟน lg เพราะใช้ทั้ง ss แล lg ช่างน้ำหนักความสวยของหน้าตา ราคา ถูกใจตัวไหนก็ซื้อ เพื่อนผมซื้อ ss แวะมาดื่มกาแฟที่บ้าน เปิด 3D ให้ดู เพื่อนบอกภาพสวยกว่า ss บ่นเสียดายอยู่ทุกวันนี้ (ก็แค่ฟังๆ ไม่ได้เชื่ออะไรนัก) อีกอย่างผมชอบแว่น 3d แบบ passive ไม่ต้องมานั่งเปลี่ยน/ชาร์ตแบต หรือคอยเปิด-ปิดปุ่มบนแว่นเพื่อซิ้งค์สัญญาณใหม่เพราะสัญญาณมันหลุด ให้เสียอารมณ์ แถมมีน้ำหนักเบากว่าแยะ จะหยิบจะวางไม่ต้องคอยระมัดระวัง สรุปแล้วแต่ความชอบเถอะครับ จะได้ไม่ต้องมาเสียดายภายหลัง ถามคนอื่น ใครใช้ตัวไหนค่ายไหนก็ย่อมเชียร์ของที่ตนเองใช้ทั้งนั้น เอาตนเองเป็นสรณะดีกว่าครับ จะได้ดูหนังอย่างมีความสุข :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2014, 09:52:57 am โดย iMonday »

• *
ซื้อมาเปิดดูมุมทีวีเท่านั้นหรือครับ ผมก็ใช้ 47lb670 อยู่ ถ้ามันพังก็ยังจะซื้อตัวนี้เช่นเดิม แต่จะเปลี่ยน size เป็น 55" แทน ไม่ใช่แฟน lg เพราะใช้ทั้ง ss แล lg ช่างน้ำหนักความสวยของหน้าตา ราคา ถูกใจตัวไหนก็ซื้อ เพื่อนผมซื้อ ss แวะมาดื่มกาแฟที่บ้าน เปิด 3D ให้ดู เพื่อนบอกภาพสวยกว่า ss บ่นเสียดายอยู่ทุกวันนี้ (ก็แค่ฟังๆ ไม่ได้เชื่ออะไรนัก) อีกอย่างผมชอบแว่น 3d แบบ passive ไม่ต้องมานั่งเปลี่ยน/ชาร์ตแบต หรือคอยเปิด-ปิดปุ่มบนแว่นเพื่อซิ้งค์สัญญาณใหม่เพราะสัญญาณมันหลุด ให้เสียอารมณ์ แถมมีน้ำหนักเบากว่าแยะ จะหยิบจะวางไม่ต้องคอยระมัดระวัง สรุปแล้วแต่ความชอบเถอะครับ จะได้ไม่ต้องมาเสียดายภายหลัง ถามคนอื่น ใครใช้ตัวไหนค่ายไหนก็ย่อมเชียร์ของที่ตนเองใช้ทั้งนั้น เอาตนเองเป็นสรณะดีกว่าครับ จะได้ดูหนังอย่างมีความสุข :)
   ขอบคุณครับ ช่วยตัดสินใจได้เยี่ยมเลยครับ  [yes] [yes]

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
ภาพ Samsung 6400 ถือว่าดีใช้ได้  แต่ถ้าให้เลือกผมเอา 670 ครับ

ชอบแนวภาพของ LG มากกว่าครับ ดูนวลๆตา มุมมองดีกว่า

ออฟไลน์ Dimaria

• *
ใช้ LB670T อยู่ ไม่ผิดหวังครับ

ออฟไลน์ pdg911

• *
มาย้ำอีกคน ใช้ 670 ดำนี๊ดเดียว ไม่สังเกตไม่เห็น

ภาพสุดยอด ฟังชั่นสุดยอด เจ้าอื่นไม่รู้ ครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ winamp

• *
lb670t เจอปัญหาเรื่องเวลาดูฟุตบอล แล้วขณะภาพเคลื่อน (ซ้ายไปขวา หรือ ขวาไปซ้าย) ที่จะเกิดเป็นเงาๆ และหน้าจอจะมีเส้นจากบนลงล่าง พอภาพหยุด เส้นจะหายไป ตอนซื้อลองตรวจสอบด้วยคับ  [โขก]

• *
ขอบคุณทุกการแนะนำครับ  [รัก] 
lb670t เจอปัญหาเรื่องเวลาดูฟุตบอล แล้วขณะภาพเคลื่อน (ซ้ายไปขวา หรือ ขวาไปซ้าย) ที่จะเกิดเป็นเงาๆ และหน้าจอจะมีเส้นจากบนลงล่าง พอภาพหยุด เส้นจะหายไป ตอนซื้อลองตรวจสอบด้วยคับ  [โขก]
นั่นนะสิผมตรวจสอบไม่ได้ด้วย เพราะผมสั่งซื้อทางเวบ กังวลจุดนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Zx-III

• *
Lb670เล่นเกมokปะครับ จะเอามาเล่นps4 ps3นะครับ ขอฃผมเล่นเกม60% ดูหนัง20% ดูtvผ่านnet 20%

ออฟไลน์ iMonday

• *

ของผมไม่เป็นนะ ดู UCL ดูพรีเมียร์ลีก และก็เพิ่งดูไทยไล่เตะปินส์ 3-0 สมูทเชียว เป็นที่กล่องรับหรือเปล่าครับ อีกอย่างซื้อจากร้านข้างนอกที่เห็นขายถูกๆ มันเกรดเดียวกับที่ขายในห้างไหม อันนี้เห็นบางคนว่ามันเกรดบีบ้าง มีตำนินั่น นี่ โน่น บ้าง ก็ลองๆ วัดดวงกันเอง ของถูกด้วยดีด้วยมันหายากนะ ...

• *

ของผมไม่เป็นนะ ดู UCL ดูพรีเมียร์ลีก และก็เพิ่งดูไทยไล่เตะปินส์ 3-0 สมูทเชียว เป็นที่กล่องรับหรือเปล่าครับ อีกอย่างซื้อจากร้านข้างนอกที่เห็นขายถูกๆ มันเกรดเดียวกับที่ขายในห้างไหม อันนี้เห็นบางคนว่ามันเกรดบีบ้าง มีตำนินั่น นี่ โน่น บ้าง ก็ลองๆ วัดดวงกันเอง ของถูกด้วยดีด้วยมันหายากนะ ...
  น่านพูดให้คิดอีก 555 ยังไงดีตอนนี้ลนเลย 55

ออฟไลน์ winamp

• *

คนที่ไม่เป็นคือโชคดีมากๆคับ เคยโทรไปคุยกับศูนย์ lg. คาดว่าน่าจะเป็นทั้งไลน์การผลิต ของผม lg ทําเรื่องคืนเงินให้(ถ้าเลือกได้หม่ต้องคืนเงินแล้วเครื่องใหม่ให้ผมดีกว่าที่ไม่เปนปัญหานี้ [ร้องไห้])

ลองกับgmmz. Hd, กล่องทีวีดิจิตอล, เสียบเสาอากาผศทีวีดิจิตอลของเครื่งเป็นหมดครับ จริงๆถ้านั่งเพ่งดูหนังก็เป็นครับ

มุนดําของผมเป็นบ้าง อยู่ในเกฑ์ยอมรับได้   ตามหลักการ direct led

ข้อดี magic remote เจ๋งมาก ควบคุมได้ทุกฟังก์ชันของทีวี

Magic remote ควบคุมกล่องgmmz ได้ด้วย(น่าจะ กล่องดิจิตอลรุ่นอื่นด้วย)

Webos อัพเดทเวอร์ชันล่าสุดดีขึเนมากๆๆ

หากมีคําถามทิ้งไว้ได้นะคับ จะรีบมาตอบให้ถ้าตอบได้

ได้เงินคืนมา 26000 จะไปรุ่นไหนต่อดี 47-50 นิ้ว

Ss กลัวชื่อเสียงหลังหมดประกัน + ไม่ชอบ active 3d
Pana จําไม่ได้ตัวไหนแต่คาดว่าตัวท๊อป ไปยืนดูที่ห้างมาเหมือนจะมีปัญหานี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
เพิ่งซื้อ 47LB670T มา สั่งทางเน็ต เรื่องมุมดำ ถ้าสังเกตจะเห็นเลยทั้ง4มุม แต่พอเปิดหนังดู สายตาไม่ได้โฟกัสเรื่องมุมดำ แต่จดจ่ออยู่กับหนัง  รุ่นนี้ภาพ 3D ทำได้ดีเยี่ยมจริงๆ

• *
เพิ่งซื้อ 47LB670T มา สั่งทางเน็ต เรื่องมุมดำ ถ้าสังเกตจะเห็นเลยทั้ง4มุม แต่พอเปิดหนังดู สายตาไม่ได้โฟกัสเรื่องมุมดำ แต่จดจ่ออยู่กับหนัง  รุ่นนี้ภาพ 3D ทำได้ดีเยี่ยมจริงๆ
ล็อตใหม่ๆมันจะเป็นไหมน้ออ

ออฟไลน์ maximum4004

• *
ขึ้นมาH7000มั้ยครับ งามหยดจริงๆ

• *
ขึ้นมาH7000มั้ยครับ งามหยดจริงๆ
อยากขึ้นเหมือนกันครับแต่ งบไม่ถึงนี่สิ  [เปล่า]