ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการต่อ HD Player กับ ชุด Home theater หน่อยนะครับ  (อ่าน 2554 ครั้ง)

ออฟไลน์ systemai

• Flat TV member
  • *
สอบถามการต่อ HD Player กับ ชุด Home theater หน่อยนะครับ
คือผมมี HD Player dvico m7000a ซึ่งมีช่องต่อ ตามภาพด้านล่าง

และผมสนใจจะซื้อชุด
LG DVD Home Theater 330W รุ่น DH4530T
 อันนี้เพราะมันลดราคาอยู่หน่ะครับ

ผมอยากสอบถามว่ามันจะสามารถต่อกันได้หรือไม่ให้เสียงออกเป็น 5.1 หน่ะครับ
เพราะเหมือนโฮมตัวนี้เป็นรุ่นเก่ามากและไม่มีช่อง Optical เลย
เลยอยากสอบถามเพื่อนว่ามันสามารถต่อและสามารถ Decoder ตัวเสียงที่เป็น DTS หรือ
เสียง True-HD ที่มากับ MKV ที่ตัว dvico m7000a ส่งผ่านมาให้หรือไม่
และต้องต่ออย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2014, 08:53:12 pm โดย systemai »

ออฟไลน์ systemai

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามการต่อ HD Player กับ ชุด Home theater หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:50:12 pm »
รบกวนด้วยคับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: สอบถามการต่อ HD Player กับ ชุด Home theater หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 11:40:45 am »
ถ้าแนะนำกันตรงๆ จากการที่จะใช้งานเล่นเจ้า Dvico

ชุดโฮมที่ไม่มี optic หรือ coaxial อย่าซื้อเลยครับ ซื้อมาก็จะเสียดายทีหลัง