ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ CloudHD1195+ 4K HDPlayer ใส่ฮาร์ดดิสก์ภายในได้ 4TB ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป  (อ่าน 619680 ครั้ง)

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
เปลี่ยน Launcher คือยังไงครับ ลง Firmware ใหม่ตามที่โพสต์ไว้เหรอครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ อาการคือ ทุกครั้งที่เปิดเครื่องจะมีต่างนี้เด้งขึ้นมาทุกครั้งเลยครับ

ถ้าต้องการเปลี่ยน launcher คือติดตั้ง launcher ตามปรกติเหมือน app ทั่วๆไปครับ จากนั้นกดปุ่ม Home 1 ครั้ง มันจะถามว่าจะเอา Launcher ตัวไหนเป็นตัว Home แทนครับ

ถ้ามันไม่ถามให้ reboot เครื่อง 1 ครั้งครับ ถามแน่นอน
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

แก้สคริปยากหรือเปล่าครับ อยากเล่นผ่าน lan ได้บ้างครับ

แก้ไม่ยากครับ ผมสามารถแจกจ่าย script ได้ แต่ต้องติดตั้ง app เพิ่มเติมครับ
และมีขั้นตอนเยอะพอสมควร เลยไม่แจกจ่าย
อีกอย่างเฟิร์มแวร์ก็ยังไม่นิ่ง พออัพเฟิร์มแวร์แล้วเราก็ต้องมานั่งติดตั้ง script ใหม่ทั้งหมดครับ ทำบ่อยๆ ก็เบื่อ
สคริปต์ที่ผมเขียน
1.mount usb fix by label ทำให้ mount point ไม่เปลี่ยน ทำให้สามารถทำปกได้บน USD HDD ได้ (ปรกติก็ทำได้ แต่ mount point เปลี่ยนทำให้เปิดหนังไม่ได้ จะฟ้องว่า หาไฟล์ไม่เจอ)
2.mount lan เป็น cifs ทำให้ทำปกได้ และ เล่นได้บน xbmc ตัวดำ (ปรกติจะเล่นได้เฉพาะ xbmc ตัวฟ้า)
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

อัพเดท Firmware ใหม่ครับ
ดาวน์โหลด 3 ไฟล์ข้างล่างนี้นะครับ
CloudHD1195_sdk8_0813_install.rar
XBMC_RTK_Gotham13.0.apk
FontThai_XBMC.rar

https://www.dropbox.com/sh/9x6qhzvhu7tu6gl/AAAqc_9iWgXVTDIFLMmyYAmga?dl=0

เท่าที่เทสสิ่งที่เปลี่ยนแปลงมีดังนี้ครับ
- สามารถสลับการตั้งค่าเสียงระหว่าง Bitstream กับ Downmix โดยการกดปุ่ม Eject ที่รีโมท
- สามารถเลือกซับอังกฤษได้แล้ว
- แก้เรื่องตัวเลขและภาษาอังกฤษไม่โชว์ในซับไทย
- 3D ในโหมด 1080P 50Hz 60Hz ใช้ได้แล้ว
- อัพเดท Movie Center
- Kodi ที่ติดมากับเครื่องเล่นไฟล์ AVI WMV 720P ได้ลื่นกว่าตัวก่อน
- เล่นไฟล์ 4K H.265 ได้ลื่น (ตั้งค่า Display เป็น 4K 24Hz)

ดาวน์โหลดไฟล์ 4K ได้ที่นี่ครับ http://www.libde265.org/downloads-videos/

*** XBMC สีดำที่ติดมากับ Firmware ให้ uninstall ออกแล้วลง XBMC_RTK_Gotham13.0.apk แทนครับ
*** การลงฟอนท์ไทยใน XBMC และ KODI ให้แตกไฟล์ FontThai_XBMC.rar แล้ว Copy โฟลเดอร์ Android ลงไปทับในเครื่อง

แจ่มครับ จริงๆเรื่องเสียงทาง Developer น่าจะแก้ไม่ยากถ้าลองทดสอบดูจะพบว่าน่าจะเกิดจากการค้างของข้อมูลหรือค่า setup อะไรสักอย่าง
ผมยก case scenario ให้ก็ได้ครับ
case 1 ตั้งเสียงเป็น bit stream
1.เปิด mp3 ได้ เสียงออกปรกติ
2.เปิด หนังเป็น dts 6 ch pass through ได้ เสียงออกปรกติ
3.ลองเปิด mp3 อีกครั้ง เสียงจะไม่ออกครับ (แสดงว่า มีอะไรค้างอยู่หลังจาก bit stream)

*** XBMC สีดำที่ติดมากับ Firmware ให้ uninstall ออกแล้วลง XBMC_RTK_Gotham13.0.apk แทนครับ

สอบถามหน่อยครับ ตัว XBMC_RTK_Gotham13.0(สีดำ) ดีกว่า XBMC_RTK_Kodi 14.0(สีดำ) อย่างไรครับ

ปรกติผมจะใช้ XBMC_RTK_Kodi 14.0(สีดำ) ครับ

ผลการทดสอบ Firmware CloudHD1195_sdk8_0813

เท่าที่เทสสิ่งที่เปลี่ยนแปลงมีดังนี้ครับ
- สามารถสลับการตั้งค่าเสียงระหว่าง Bitstream กับ Downmix โดยการกดปุ่ม Eject ที่รีโมท
++แจ่มครับ จากการทดสอบสามารถสวิทช์ไปมาได้ ไม่มีปัญหาครับ ลองMP3 กับ DTS ได้ ระหว่างเล่นหนัง DTS ก็สามารถสวิทช์ไปมาได้ไม่พบปัญหาแต่อย่างใด
** น่าจะมี notify msg แจ้งว่าตอนนี้อยู่โหมดไหนครับ เพราะตอนแรกลองกด เฮ้ยย ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนคือกดปุ่มไปแล้วก็เงียบๆ แต่พอเปิดหนังดูถึงรู้ว่ามันเปลี่ยนแล้ว แต่ไม่มีอะไรแจ้งเลย

- สามารถเลือกซับอังกฤษได้แล้ว
++ ยังไม่ได้ทดสอบ ยังไม่รู้ว่า Bugs คืออะไร

- แก้เรื่องตัวเลขและภาษาอังกฤษไม่โชว์ในซับไทย
++ ยังไม่ได้ทดสอบ เพราะผมไม่พบปัญหานี้ (ไม่มีหนังทดสอบ)

- 3D ในโหมด 1080P 50Hz 60Hz ใช้ได้แล้ว
++ ทดสอบแล้ว ไม่ได้ครับ จอดำสนิท (50/60Hz)

- อัพเดท Movie Center
++ไม่เคยใช้

- Kodi ที่ติดมากับเครื่องเล่นไฟล์ AVI WMV 720P ได้ลื่นกว่าตัวก่อน
++ไม่พบปัญหา

- เล่นไฟล์ 4K H.265 ได้ลื่น (ตั้งค่า Display เป็น 4K 24Hz)
++ไฟล์ทดสอบ Elysium 4K ยังกระตุกอยู่ครับ (ผมไม่มีจอ 4K ทดสอบ)

**ใครยังไม่อัพแนะนำอัพเลยครับ แก้ปัญหาเรื่องเสียง pass through กับ down-mix ได้ดีครับ แก้ทาง S/W ไม่ได้ แก้ทาง H/W ก็สะดวกดี กดปุ่มเดียวเปลี่ยนโหมดได้เลย ขาดก็แค่ notification msg ที่บอกว่าเปลี่ยนโหมดแล้วก็แค่นั้น (ทำให้ไม่รู้ว่าตอนนี้อยู่โหมดไหน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2015, 12:55:17 pm โดย HD-LuveR »

ออฟไลน์ Unna

• *
ขอปรึกษาครับ ผมลองอัพเฟิร์มแวร์ครับ Copy install.img ไว้ใน Thumb drive เอาไว้ไฟล์เดียวโล่งๆ (กลัวมันไม่เห็น) เลยครับ ปิดเครื่อง เสียบ Thumb เอาปลายคลิบมากด Reset แล้วจึงเปิดเครื่อง.... นิ่งเลยครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย นานมาก  [เศร้า]

ยังดีที่ยังเปิดเครื่องได้อยู่ครับ ลองมาหลายรอบแล้ว นิ่งทุกรอบ กดรีเซ็ทไว้นานนะครับ 2-3 นาทีได้ แต่ละท่านที่อัพได้มีคำแนะนำไหมครับ  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ

ขอปรึกษาครับ ผมลองอัพเฟิร์มแวร์ครับ Copy install.img ไว้ใน Thumb drive เอาไว้ไฟล์เดียวโล่งๆ (กลัวมันไม่เห็น) เลยครับ ปิดเครื่อง เสียบ Thumb เอาปลายคลิบมากด Reset แล้วจึงเปิดเครื่อง.... นิ่งเลยครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย นานมาก  [เศร้า]

ยังดีที่ยังเปิดเครื่องได้อยู่ครับ ลองมาหลายรอบแล้ว นิ่งทุกรอบ กดรีเซ็ทไว้นานนะครับ 2-3 นาทีได้ แต่ละท่านที่อัพได้มีคำแนะนำไหมครับ  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ

ผมแนะนำการ flash ไว้หน้าประมาณ 23  ครับลองไล่อ่านดู ทำได้แน่นอน.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 12:49:14 am โดย HD-LuveR »

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
3D 50 60 Hz ผมเทสกับทีวีสามรุ่นใช้ได้ปกติครับ
Elysium 4K เป็น H.264 ไฟล์จะใหญ่กว่า H.265 หลายเท่าที่ความละเอียดเท่ากัน
อยากให้ลองไฟล์ 4K H.265 มากกว่าครับเพราะหนัง4K 15 นาทีใช้พื้นที่แค่ 450MB MKV 1080P ใช้แค่ 110MB
ถ้าเป็น 4K H.264 ไฟล์แค่ 3 นาทีแต่ใช้ประมาณ 400MB ครับ

• *
ขอปรึกษาครับ ผมลองอัพเฟิร์มแวร์ครับ Copy install.img ไว้ใน Thumb drive เอาไว้ไฟล์เดียวโล่งๆ (กลัวมันไม่เห็น) เลยครับ ปิดเครื่อง เสียบ Thumb เอาปลายคลิบมากด Reset แล้วจึงเปิดเครื่อง.... นิ่งเลยครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย นานมาก  [เศร้า]

ยังดีที่ยังเปิดเครื่องได้อยู่ครับ ลองมาหลายรอบแล้ว นิ่งทุกรอบ กดรีเซ็ทไว้นานนะครับ 2-3 นาทีได้ แต่ละท่านที่อัพได้มีคำแนะนำไหมครับ  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ
ลองเปลี่ยนแฟลชไดรฟ์ดูก่อนครับ

• *
ขอปรึกษาครับ ผมลองอัพเฟิร์มแวร์ครับ Copy install.img ไว้ใน Thumb drive เอาไว้ไฟล์เดียวโล่งๆ (กลัวมันไม่เห็น) เลยครับ ปิดเครื่อง เสียบ Thumb เอาปลายคลิบมากด Reset แล้วจึงเปิดเครื่อง.... นิ่งเลยครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย นานมาก  [เศร้า]

ยังดีที่ยังเปิดเครื่องได้อยู่ครับ ลองมาหลายรอบแล้ว นิ่งทุกรอบ กดรีเซ็ทไว้นานนะครับ 2-3 นาทีได้ แต่ละท่านที่อัพได้มีคำแนะนำไหมครับ  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ

ผมแนะนำการ flash ไว้หน้าประมาณ 23  ครับลองไล่อ่านดู ทำได้แน่นอน.

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองอีกทีครับ จริงๆ เปลี่ยน Thumb drive มาหลายอันแล้วครับ เพราะก็คิดว่ามันใหญ่ไป เลยเปลี่ยนเป็น 2gb ใส่ไฟล์ install.img ไว้ไฟล์เดียว แต่ก็ยังไม่ได้ เดี๋ยวเย็นนี้จะลองฟอร์แมตก่อนครับ  [ปลื่ม]

• *

ขอบคุณครับ
ลองเปลี่ยนแฟลชไดรฟ์ดูก่อนครับ

ขอบคุณครับ ลองเปลี่ยนหมดบ้านแล้วครับ 555+ แต่เดี๋ยวจะลองฟอร์แมตก่อนใช้ครับ

3D 50 60 Hz ผมเทสกับทีวีสามรุ่นใช้ได้ปกติครับ
Elysium 4K เป็น H.264 ไฟล์จะใหญ่กว่า H.265 หลายเท่าที่ความละเอียดเท่ากัน
อยากให้ลองไฟล์ 4K H.265 มากกว่าครับเพราะหนัง4K 15 นาทีใช้พื้นที่แค่ 450MB MKV 1080P ใช้แค่ 110MB
ถ้าเป็น 4K H.264 ไฟล์แค่ 3 นาทีแต่ใช้ประมาณ 400MB ครับ

ครับ 4K ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่ เท่าที่ดู Elysium มันมีกระตุกบ้างเหมือนจะ lack แต่ไฟล์ที่ให้มาลองใน link ทดสอบแล้วก็มีกระตุกนิ๊ดนึงพอจับได้ (เป็นจังหวะเดียว)  ที่ผมไม่ซีเรียสเพราะจอผมยังเป็น 1K อยู่ครับ.

แต่ 3D ไม่ได้จริงๆครับ
เป็นทั้ง 25Hz กับ 60Hz ครับ ไม่ได้ทั้งคู่

ไม่ทราบว่าการทดสอบ 3D 25/50Hz และ 30/60Hz ใช้เรื่องอะไรทดสอบครับ ผมจะได้ไปโหลดมาทดสอบบ้าง

ของผม 25Hz ใช้ สารคดี Sea Monsters 3D ทดสอบครับ
เพราะเป็นสารคดีที่ดูดีและสนุกมากครับ ที่สำคัญเป็น 3D ที่ลอยสุดๆแล้วครับ ลอยออกมาจากหน้าจอเป็นเมตรๆเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 09:23:06 am โดย HD-LuveR »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองอีกทีครับ จริงๆ เปลี่ยน Thumb drive มาหลายอันแล้วครับ เพราะก็คิดว่ามันใหญ่ไป เลยเปลี่ยนเป็น 2gb ใส่ไฟล์ install.img ไว้ไฟล์เดียว แต่ก็ยังไม่ได้ เดี๋ยวเย็นนี้จะลองฟอร์แมตก่อนครับ  [ปลื่ม]

มี Thumbdrive 2 Gig ได้แน่นอนครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมใช้ 8Gig flash ไม่อ่านเฉยเลย บางครั้งก็อ่านบางครั้งก็ไม่อ่าน ผมขี้เกียจลองเลยเอา 2Gig จบเลย

ทำตามขั้นตอนนี้รับรองได้ชัวร์ครับ
1.ใช้ Thumbdrive 2 Gig
2.Format เป็น FAT32 เท่านั้น และเลือก Allocate unit size เป็น Default
3.ต้อง Format ทุกครั้งก่อนการ Flash เพื่อความชัวร์ครับ (บางครั้งไม่ format flash ผ่านบางครั้งไม่ผ่าน เสียเวลาและเสี่ยงเครื่อง Brick ครับ)
4.แตกไฟล์ออกมา ต้องเป็นไฟล์ install.img เท่านั้น (ให้ windows show extensionด้วยครับเพื่อความชัวร์ บางครั้งดาวน์โหลดมาจะเป็น .zip หรือ .rar flash ไม่ได้)
5.copy install.img ไปใส่ Thumbdrive ใน root path ห้ามสร้าง folder หรืออะไร ให้ใส่ไว้ด้านนอกสุดเลย แล้วห้าม copy ไฟล์อะไรไปใส่
6.ปิดเครื่องทิ้งไว้ประมาณ 5 วิ แล้วเสียบ Thumbdrive
7.หาไม้แหย่รู reset แน่ใจว่ากดปุ่มแล้วนะครับ มันจะรู้สึกได้ มันจะกึ๊กหน่อยนึง มันจะแข็งๆ กลัวว่ากดไม่ลง และไม้แหย่รู ต้องไม่คับรูนะครับ ผมเคยเอาไม้ใหญ่ๆแหย่ไม่ลง มันไม่กด มันคับรู บางคนแหย่ไปเฉยๆ กดไม่ลง และไม่ควรเล็กเกินไป มันลื่นหลุดจากปุ่ม reset ได้ครับ ต้องขนาดพอๆดี
8.เปิดเครื่องครับและอย่าขยับไม่แหย่รู ให้แหย่กดค้างไว้ ประมาณ 12-15 วินาทีครับ ผมลองนับแล้ว จนกว่าจะมีภาพ progress ขึ้น 1% ค่อยปล่อย (กดค้างไว้เกินได้ครับผมลองแล้วไม่มีผล แต่ถ้าปล่อยก่อน มันจะไม่ flash นะ)

*ผม flash จนนับครั้งไม่ถ้วนแล้วครับ จากประสบการณ์จริง เจ็บจริงไรจริง
 [เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 11:52:26 am โดย HD-LuveR »

• *

ครับ 4K ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่ เท่าที่ดู Elysium มันมีกระตุกบ้างเหมือนจะ lack แต่ไฟล์ที่ให้มาลองใน link ทดสอบแล้วก็มีกระตุกนิ๊ดนึงพอจับได้ (เป็นจังหวะเดียว)  ที่ผมไม่ซีเรียสเพราะจอผมยังเป็น 1K อยู่ครับ.

แต่ 3D ไม่ได้จริงๆครับ
เป็นทั้ง 25Hz กับ 60Hz ครับ ไม่ได้ทั้งคู่

ไม่ทราบว่าการทดสอบ 3D 25/50Hz และ 30/60Hz ใช้เรื่องอะไรทดสอบครับ ผมจะได้ไปโหลดมาทดสอบบ้าง

ของผม 25Hz ใช้ สารคดี Sea Monsters 3D ทดสอบครับ
เพราะเป็นสารคดีที่ดูดีและสนุกมากครับ ที่สำคัญเป็น 3D ที่ลอยสุดๆแล้วครับ ลอยออกมาจากหน้าจอเป็นเมตรๆเลย

ผมลองกับ 3 เรื่องนี้ครับ เป็นไฟล์ ISO มีเมนูทั้งหมด
Edge of tomorrow
Godzilla 2014
Pacific Rim

• *
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองอีกทีครับ จริงๆ เปลี่ยน Thumb drive มาหลายอันแล้วครับ เพราะก็คิดว่ามันใหญ่ไป เลยเปลี่ยนเป็น 2gb ใส่ไฟล์ install.img ไว้ไฟล์เดียว แต่ก็ยังไม่ได้ เดี๋ยวเย็นนี้จะลองฟอร์แมตก่อนครับ  [ปลื่ม]

มี Thumbdrive 2 Gig ได้แน่นอนครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมใช้ 8Gig flash ไม่อ่านเฉยเลย บางครั้งก็อ่านบางครั้งก็ไม่อ่าน ผมขี้เกียจลองเลยเอา 2Gig จบเลย

ทำตามขั้นตอนนี้รับรองได้ชัวร์ครับ
2.Format เป็น FAT32 เท่านั้น และเลือก Allocate unit size เป็น Default
3.ต้อง Format ทุกครั้งก่อนการ Flash เพื่อความชัวร์ครับ (บางครั้งไม่ format flash ผ่านบางครั้งไม่ผ่าน เสียเวลาและเสี่ยงเครื่อง Brick ครับ)
4.แตกไฟล์ออกมา ต้องเป็นไฟล์ install.img เท่านั้น (ให้ windows show extensionด้วยครับเพื่อความชัวร์ บางครั้งดาวน์โหลดมาจะเป็น .zip หรือ .rar flash ไม่ได้)
5.copy install.img ไปใส่ Thumbdrive ใน root path ห้ามสร้าง folder หรืออะไร ให้ใส่ไว้ด้านนอกสุดเลย แล้วห้าม copy ไฟล์อะไรไปใส่
6.ปิดเครื่องทิ้งไว้ประมาณ 5 วิ แล้วเสียบ Thumbdrive
7.หาไม้แหย่รู reset แน่ใจว่ากดปุ่มแล้วนะครับ มันจะรู้สึกได้ มันจะกึ๊กหน่อยนึง มันจะแข็งๆ กลัวว่ากดไม่ลง และไม้แหย่รู ต้องไม่คับรูนะครับ ผมเคยเอาไม้ใหญ่ๆแหย่ไม่ลง มันไม่กด มันคับรู บางคนแหย่ไปเฉยๆ กดไม่ลง และไม่ควรเล็กเกินไป มันลื่นหลุดจากปุ่ม reset ได้ครับ ต้องขนาดพอๆดี
8.เปิดเครื่องครับและอย่าขยับไม่แหย่รู ให้แหย่กดค้างไว้ ประมาณ 12-15 วินาทีครับ ผมลองนับแล้ว จนกว่าจะมีภาพ progress ขึ้น 1% ค่อยปล่อย (กดค้างไว้เกินได้ครับผมลองแล้วไม่มีผล แต่ถ้าปล่อยก่อน มันจะไม่ flash นะ)

*ผม flash จนนับครั้งไม่ถ้วนแล้วครับ จากประสบการณ์จริง เจ็บจริงไรจริง
 [เท่ห์]

[ปลื่ม] Flash ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆ อีกครั้งสำหรับความช่วยเหลือนะครับ เหมือน 4K Laucher error ที่เคยเป็นก็ไม่มีแล้วด้วยครับ  [yes] เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยลง XMBC และอื่นๆ ต่อครับ

ตอนนี้ วิธีที่จะดูหนังผ่าน Ext HDD ที่ดีที่สุด คือทั้งภาพและเสียง คือใช้ตัวโปรแกรมของกล่องรึเปล่าครับ (ที่มี Video, Photo และ All Files น่ะครับ)

• *

[เท่ห์]

[ปลื่ม] Flash ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆ อีกครั้งสำหรับความช่วยเหลือนะครับ เหมือน 4K Laucher error ที่เคยเป็นก็ไม่มีแล้วด้วยครับ  [yes] เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยลง XMBC และอื่นๆ ต่อครับ

ตอนนี้ วิธีที่จะดูหนังผ่าน Ext HDD ที่ดีที่สุด คือทั้งภาพและเสียง คือใช้ตัวโปรแกรมของกล่องรึเปล่าครับ (ที่มี Video, Photo และ All Files น่ะครับ)
ใช่ครับ
หรือใช้ Movie Center ในการดูปกก็ได้ แอพตัวนี้ทำขึ้นมาสำหรับ CPU REALTEK1195 โดยเฉพาะครับ

• *

[เท่ห์]

ใช่ครับ
หรือใช้ Movie Center ในการดูปกก็ได้ แอพตัวนี้ทำขึ้นมาสำหรับ CPU REALTEK1195 โดยเฉพาะครับ

โอเคครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม] ขอบคุณที่เอาเฟิร์มแวร์ใหม่ๆ มาให้ใช้ด้วยครับ

ออฟไลน์ dukvidva

• Flat TV member
  • *
คือตั้งแต่ซื้อมาผมยังไม่ได้อัพ Firmware ใหม่เลย ถ้าผมจะอัพตัว sdk8_0813 เลยจะได้ไหมครับ หรือว่าต้องไล่อัพอันเก่าๆ มาก่อน