ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ CloudHD1195+ 4K HDPlayer ใส่ฮาร์ดดิสก์ภายในได้ 4TB ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป  (อ่าน 619717 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitbunchu

• Flat TV member
  • *
มีปัญหาครับ ตอนนี้ cloud hd 1195 ต่อ ext hdd 4 tb มองไม่เห็นครับ แต่ก่อนก็มองเห็นดูหนังได้ปกติ ระยะหลังไม่ได้ใช้ พอจะกลับมาใช้มองไม่เห็นซะงั้น

เบื้องต้นที่เคยเจอนะคะ ลองเอา hdd เสียบกับคอมดูค่ะ แล้วดูว่ามี file หรือ forder อะไรที่เราไม่เคยสร้างไว้เพิ่มขึ้นมาไหม ถ้ามีให้ลองลบทิ้งทั้งหมดค่ะ แล้วลองเสียบใหม่ดูจร้า

ล่าสุดลองอัพ firmware เป็นตัวล่าสุด มองเห็น HDD แล้วครับ แต่มีค้างไปหน่อยนึงแล้วหนังเรืองนั้นหายไป - -*ต้องมาเสียบในคอม

ออฟไลน์ RedMarK

• *
CloudHD1195 ใช้ wifi ย่าน 5GHz ได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
CloudHD1195 ใช้ wifi ย่าน 5GHz ได้หรือไม่ครับ

ใช้ไม่ได้ค่ะ

ออฟไลน์ Toonxxl

• *
Firmware ล่าสุดตอนนี้ตัวไหนครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kukakop

• *
ตอนนี้ CloudHD1195+ ยังมีขายที่ไหนครับ

ตอนนี้ CloudHD1195+ ยังมีขายที่ไหนครับ

ตอนนี้สินค้าหมดนะคะ จะมีสินค้าใหม่กำลังเข้าค่ะ

ออฟไลน์ kikinarak

• *
มีคำถามครับรบกวนช่วยหน่อยครับ พอดีมีหูฟังบลูธูท 3 ตัว คือ1ได้แถมจากซื้อตัวเครื่อง 2. หูฟังยี่ห้อ synchro. 3 bose around ear bluethooth   
ตัวที่ 1และ2 ต่อบลูธูธ เสียงดังดีปกติ แต่ตัว ที่3ซึ่งราคาแพงสุด ต่อได้แต่เสียงเบามาก ทั้งๆที่เปิดหนังเรื่องเดียวกัน รบกวนช่วยหน่อยครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ kikinarak

• *
audio setting --> volume amplification ใน XBMC มีไว้ทำอะไรครับ

ออฟไลน์ expert_punch

• *
มีขายที่ไหนบ้างครับ

รุ่นนี้สินค้าหมดนะคะ รอรุ่นใหม่นะคะ

ออฟไลน์ Liponee

• *
เฟิร์มแวร์ มีออกมาใหม่หรือบ้างหรือยังครับ

ออฟไลน์ expert_punch

• *

รุ่นนี้สินค้าหมดนะคะ รอรุ่นใหม่นะคะ

ประมาณเดือนไหนครับ มีกำหนดการณ์ หรือยัง

ประมาณเดือนไหนครับ มีกำหนดการณ์ หรือยัง

ถ้ารุ่นที่เป็น 1195 ธรรมดาตอนนี้มีสินค้านะคะ
ส่วนตัวที่ใส่ hdd ภายในได้จะเปลี่ยนเป็นรุ่น 1295 ต้องรอสินค้าค่ะ

ออฟไลน์ bigpuppa

• *
มีปัญหาครับ ตอนนี้ cloud hd 1195 ต่อ ext hdd 4 tb มองไม่เห็นครับ แต่ก่อนก็มองเห็นดูหนังได้ปกติ ระยะหลังไม่ได้ใช้ พอจะกลับมาใช้มองไม่เห็นซะงั้น

เบื้องต้นที่เคยเจอนะคะ ลองเอา hdd เสียบกับคอมดูค่ะ แล้วดูว่ามี file หรือ forder อะไรที่เราไม่เคยสร้างไว้เพิ่มขึ้นมาไหม ถ้ามีให้ลองลบทิ้งทั้งหมดค่ะ แล้วลองเสียบใหม่ดูจร้า

มีทางแก้ทางอื่นไหมครับ ผมเป็นตลอดเลย ต้องมาคอยลบ folder ใหม่บ่อยมากแทบทุกครั้งที่จะใช้ (ลองกับ ext. hdd 2 อัน เป็นทั้งคู่ ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลย)
เลยลอง factory reset ก็เห็น HDD แต่ซักพักก็เป็นอีก
ลอง FW ใหม่แล้วใช้ได้ซักพักก็เป็นอีก

ตอนนี้เลยแทบจะไม่ได้ใช้เลย จะดูหนังทีต้องมาต่อคอมลบ folder ก่อนทุกครั้ง เซ็งมากครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Hdd ตัวนี้ถ้าต่อเครื่องเล่นอย่างเดียวเป็นมั้ยครับ Folder อะไรที่โผล่มาถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับ

ออฟไลน์ moviemania

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2016, 06:02:03 pm โดย moviemania »

ออฟไลน์ moviemania

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2016, 06:34:24 pm โดย moviemania »

ออฟไลน์ small fish

• *
อยากขอสอบถามท่านสมาชิกครับ เรื่องการเปิดไฟล์ bdmv ผมใช้ CloudHD1195+ ไม่ทราบว่าจะใช้แอพอะไรเปิดครับ