ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ CloudHD1195+ 4K HDPlayer ใส่ฮาร์ดดิสก์ภายในได้ 4TB ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป  (อ่าน 619431 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
Re: รีวิว CloudHD1195 4K HDPlayer+Android ที่ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทุกรุ่น
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 01:46:22 pm »
รบกวนGuruทุกท่านครับ ช่วยตอบมือใหม่อย่างผมด้วยครับ
1.keyboard ของผมมีแต่Engไม่มีthaiต้องทำอย่างไรครับ
2.วิธีลบappที่ไม่ต้องการใช้
3.รบกวนช่วยแนะนำappที่จำเป็นด้วยครับ
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

1.  ถ้าใช้คีบอร์ดภายในหมายถึงเวลาจิ้มแล้วแป้นพิมพ์ขึ้นแต่ภาษาอังกฤษ ตัวนี้ลง app keyboard manman แล้วไปตั้งค่า เลือกภาษาและการป้อนข้อมูล เลือก keyboard manman และ ตั้งค่าเริ่มต้นให้เป็น keyboard manman เหมือนกันแค่นี้ก็พิมพ์ไทยได้แล้วค่ะ
2.  ถ้าต่อคีบอร์ดภายนอกโดยเสียบคีบอร์ดผ่าน usb พิมพ์ได้แต่อังกฤษอย่างเดียว ต้องลอง app thai keyboard 9420 แล้วตั้งค่าแบบข้อ 1 แต่เลือก app thai keyboard 9420 แทน จากนั้นต้องตั้งค่าปุ่มเปลี่ยนภาษาอีกทีค่ะ
3.  วิธีลบ app ให้เข้าตตั้งค่า แล้วเลือก app หรือ ตัวจัดการ app แล้วก็เลือก app ที่ไม่ต้องการ จากนั้นก็ uninstall ออกค่ะ

ออฟไลน์ mailtakong

Re: รีวิว CloudHD1195 4K HDPlayer+Android ที่ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทุกรุ่น
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 05:24:00 pm »
รบกวนGuruทุกท่านครับ ช่วยตอบมือใหม่อย่างผมด้วยครับ
1.keyboard ของผมมีแต่Engไม่มีthaiต้องทำอย่างไรครับ
2.วิธีลบappที่ไม่ต้องการใช้
3.รบกวนช่วยแนะนำappที่จำเป็นด้วยครับ
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

1.  ถ้าใช้คีบอร์ดภายในหมายถึงเวลาจิ้มแล้วแป้นพิมพ์ขึ้นแต่ภาษาอังกฤษ ตัวนี้ลง app keyboard manman แล้วไปตั้งค่า เลือกภาษาและการป้อนข้อมูล เลือก keyboard manman และ ตั้งค่าเริ่มต้นให้เป็น keyboard manman เหมือนกันแค่นี้ก็พิมพ์ไทยได้แล้วค่ะ
2.  ถ้าต่อคีบอร์ดภายนอกโดยเสียบคีบอร์ดผ่าน usb พิมพ์ได้แต่อังกฤษอย่างเดียว ต้องลอง app thai keyboard 9420 แล้วตั้งค่าแบบข้อ 1 แต่เลือก app thai keyboard 9420 แทน จากนั้นต้องตั้งค่าปุ่มเปลี่ยนภาษาอีกทีค่ะ
3.  วิธีลบ app ให้เข้าตตั้งค่า แล้วเลือก app หรือ ตัวจัดการ app แล้วก็เลือก app ที่ไม่ต้องการ จากนั้นก็ uninstall ออกค่ะ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ dataforcg261

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 07:57:09 am »
ภาพสวยครับ แต่นำมาต่อกับเครือ่ง av receiver Sherwood 6506 ไฟล์เสียง DTS-HD ไม่สามารถ downmix มาเป็น DTS ได้
 [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 07:58:13 am โดย dataforcg261 »

ออฟไลน์ oneplus

• *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 09:46:18 am »
จะตัดสินใจซื้อดีหรือป่าวครับ CloudHD1195  [ปาดเหงื่อ]

• *
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 09:56:22 am »
จะตัดสินใจซื้อดีหรือป่าวครับ CloudHD1195  [ปาดเหงื่อ]

ตอนนี้ผมกลับมาใช้ playon hd3 ไปพลางๆก่อน รอดู FW ถ้ายัง downmix ไม่ได้ คงต้องขายครับ T T
 [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 10:02:48 am โดย dataforcg261 »

ออฟไลน์ Rdex

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 10:14:52 am »

ตอนนี้ผมกลับมาใช้ playon hd3 ไปพลางๆก่อน รอดู FW ถ้ายัง downmix ไม่ได้ คงต้องขายครับ T T
 [ไม่เอา]
ไล่อ่านมาตั้งแต่เริ่มขาย สงสัยอยู่เหมือนกันว่า
HD player ยี่ห้อดังๆทำไมยังไม่ออก 1195 มาขายซะที

• *
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 11:44:04 am »

[ไม่เอา]
ไล่อ่านมาตั้งแต่เริ่มขาย สงสัยอยู่เหมือนกันว่า
HD player ยี่ห้อดังๆทำไมยังไม่ออก 1195 มาขายซะที

จะเปลี่ยน av receiver ก็ซื้อมาใช้ได้ไม่นาน  ถ้าซื้อใหม่คงเจอ ผบ. ตีหัวแน่ๆครับ T T  [เขย่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 11:46:43 am โดย dataforcg261 »

ออฟไลน์ hack3rb43

• *
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 09:32:13 pm »
ผมว่าถ้าไม่ได้ใช้ฝั่งชั่นอะไรมากมาย แน่นแค่ดูหนังอย่างเดียวผมว่า 1195 ตอบโจทนะ

ผมเปลี่ยนจาก xtreamer pro ที่ใช้มาหลายปีแล้วมา 1195 ผมว่า โอเคนะ เล่นหนัง Bluray ISO Full Rip ไม่มีปัญหาลื่นไม่มีกระตุกผ่านทางสาย Lan มาจาก NAS

แล้วภาพสวยกว่ามากกก เสียง HD เล่นได้ครบ sub อ่านได้หมด ผมว่าโอเคแล้ว

ถ้าชอบลูกเล่นเยอะ ผมว่าลองมองตัวอื่นก็ได้นะ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 10:48:36 pm »

[ไม่เอา]

จะเปลี่ยน av receiver ก็ซื้อมาใช้ได้ไม่นาน  ถ้าซื้อใหม่คงเจอ ผบ. ตีหัวแน่ๆครับ T T  [เขย่า]
ทำไมต้อง DownMix DTS-HD เป็น DTS ครับ
แอมป์ไม่รองรับเสียง DTS-HD หรือครับ

• *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 10:50:24 pm »

[ไม่เอา]
ตลาด Android ที่ไม่เน้นคุณภาพของภาพใหญ่กว่าครับ
ลูกค้าส่วนใหญ่แยกเรื่องภาพไม่ค่อยออกหรอกครับถ้าไม่ได้ลองหลายๆเครื่อง

• *
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 12:33:32 am »

[ไม่เอา]

ทำไมต้อง DownMix DTS-HD เป็น DTS ครับ
แอมป์ไม่รองรับเสียง DTS-HD หรือครับ

ครับไม่รองรับ DTS-HD T T

ออฟไลน์ Wudthichai

• *
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 05:43:36 pm »
เพิ่งไปถอบมาเมื่อวานจากงามวงศ์วาน ลองได้แป๊บ เจออย่างที่บอก อย่างเดียวที่ทำใจยอมรับลำบากคือเรื่องเสียง ใครพอจะมีทางแก้ใหมครับ คือ ถ้าตั้งเสียงเป็น AUTO เสียงทุกชนิดจะออก เสียงกดปุ่ม เล่นเพลง หนัง แต่ปัญหาคือ หนังไม่ออก DTS และอื่นๆที่ดีกว่า เสียงแค่ดังเฉยๆ แต่ตั้งเป็น RAW ดูหนังได้อย่างเดียว เสียงออกเป็น  DTS และอื่นๆที่ดีกว่า แต่ฟังเพลงเสียงไม่ออก เสียงปุ่มกดไม่ออก ต้องเปลี่ยนกลับไปเป็น AUTO ถึงจะออก หมายความว่า ดูหนัง ต้องเปลี่ยน ฟังเพลง ยูทูป ฯลฯ ต้องเปลี่ยน  :'( :'( :'( :'( :'(
แก้ได้ป่าววววววว [ปลื่ม]

ออฟไลน์ teezila

• *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 10:38:09 am »
เพิ่งซื้อเครื่องมา เริ่มงงๆ ต่อเสียงผ่าน AVR ไม่ออก ออกผ่าน optical ไม่รู้ต้องตั้งค่าตรงไหนเพิ่มเติมไหมครับ  เสียงออกทีวี แต่ไม่ออก AVR

ออฟไลน์ nongyui

« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 12:56:56 pm »
เพิ่งซื้อเครื่องมา เริ่มงงๆ ต่อเสียงผ่าน AVR ไม่ออก ออกผ่าน optical ไม่รู้ต้องตั้งค่าตรงไหนเพิ่มเติมไหมครับ  เสียงออกทีวี แต่ไม่ออก AVR

อันดับแรกต้องเล่นหนังผ่านตัวโปรแกรมของเครื่องนะคะ ไม่ทราบว่าทางร้านได้ลงตัว xbmc สีดำสีเหลี่ยมให้ไหม ใช้เล่นผ่านตัวนั้นค่ะ

ถ้าต้องการใช้สาย optical ต้องเข้าตั้งค่าเลือก sound และ เปลี่ยนตรง spdif ให้เป็น raw ค่ะ

ออฟไลน์ digibot

• *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 05:40:03 pm »
เพิ่งไปถอบมาเมื่อวานจากงามวงศ์วาน ลองได้แป๊บ เจออย่างที่บอก อย่างเดียวที่ทำใจยอมรับลำบากคือเรื่องเสียง ใครพอจะมีทางแก้ใหมครับ คือ ถ้าตั้งเสียงเป็น AUTO เสียงทุกชนิดจะออก เสียงกดปุ่ม เล่นเพลง หนัง แต่ปัญหาคือ หนังไม่ออก DTS และอื่นๆที่ดีกว่า เสียงแค่ดังเฉยๆ แต่ตั้งเป็น RAW ดูหนังได้อย่างเดียว เสียงออกเป็น  DTS และอื่นๆที่ดีกว่า แต่ฟังเพลงเสียงไม่ออก เสียงปุ่มกดไม่ออก ต้องเปลี่ยนกลับไปเป็น AUTO ถึงจะออก หมายความว่า ดูหนัง ต้องเปลี่ยน ฟังเพลง ยูทูป ฯลฯ ต้องเปลี่ยน  :'( :'( :'( :'( :'(
แก้ได้ป่าววววววว [ปลื่ม]
ปัญหาเดียวกันเลยครับ เวลาดูหนังเสร็จแล้วจะเปลี่ยนมาดูทีวีในโปรแกรม xbmc ต้องเปลี่ยนตั้งค่ากลับไปกลับมาบางครั้งก็ลืม เสียเวลามากเลย ถ้าแก้ตรงนี้ได้ก็จะดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ pee17000

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 05:52:55 pm »
ผมไม่มีแอพ xbmcสีดำ ร้านไม่ได้ลงมาให้ สามารถหาลงได้จากไหนอะครับ

ออฟไลน์ SIVSxSF

• *
Re: ห้ามพลาด!!! CloudHD1195 4K HDPlayer+Android ที่ภาพสวยกว่า HDPlayer Realtek1186
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 10:42:54 am »
ภาพที่ได้สวยกว่า Android Box อย่าง Minix หรือ Himedia ที่ใช้ CPU Hisilicon Allwinner Rockchip และการเคลื่อนไหวของภาพสมูทกว่าชิพ Realtek1186
ที่ว่า Smooth กว่า Realtek 1186 คือหมายความว่าเล่นภาพ 2D,3D,MKV หรือ Full Rip เพราะ ใช้ Realtek 1186 ก็เล่นลื่นนะครับ

• *
Re: ห้ามพลาด!!! CloudHD1195 4K HDPlayer+Android ที่ภาพสวยกว่า HDPlayer Realtek1186
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 11:21:07 am »
ภาพที่ได้สวยกว่า Android Box อย่าง Minix หรือ Himedia ที่ใช้ CPU Hisilicon Allwinner Rockchip และการเคลื่อนไหวของภาพสมูทกว่าชิพ Realtek1186
ที่ว่า Smooth กว่า Realtek 1186 คือหมายความว่าเล่นภาพ 2D,3D,MKV หรือ Full Rip เพราะ ใช้ Realtek 1186 ก็เล่นลื่นนะครับ
ลองหาโอกาสไปลองชมได้ครับ
เอาไฟล์ที่ชอบไปด้วยก็ดีเพราะภาพ 2D MKV FullRip ระหว่าง 1186 30fps กับ CloudHD1195 60 fps ต่างกันแบบไม่ต้องสังเกตเลยครับ

ปล. ถ้าเคยเล่นเกมส์อย่าง Tomb Raider PS3 แล้วเปลี่ยนเป็น PS4 จะเข้าใจได้ง่ายขึ้นครับ