หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 42

มาใหม่ CloudHD1195+ 4K HDPlayer ใส่ฮาร์ดดิสก์ภายในได้ 4TB ให้ภาพสวยกว่า Android Box ทั่วไป

• qkab18
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

มีอยู่คนเดียวละครับสาขานั้น ผมก็โดน เรายืนหัวโด่อยู่จะซื้อๆ ร่วม 20 นาที แม่มไม่สนใจ เชียร์ป้าๆ ที่เทสนู่นนี่แต่ไม่ยอมซื้อสักทีอยู่นั่นล่ะ เลิกเข้าลาขาดเลยสาขานี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 02:38:59 pm โดย qkab18 »
  • kagira
  • *

Cloud HD 1195 รูทได้มั๊ยครับ
  • Darius
  • **

มีอยู่คนเดียวละครับสาขานั้น ผมก็โดน เรายืนหัวโด่อยู่จะซื้อๆ ร่วม 20 นาที แม่มไม่สนใจ เชียร์ป้าๆ ที่เทสนู่นนี่แต่ไม่ยอมซื้อสักทีอยู่นั่นล่ะ เลิกเข้าลาขาดเลยสาขานี้

คุณ Suvej มาดูเคสนี้หน่อยก็ดีนะครับ  ถ้าไม่ติดว่าใกล้บ้าน  ผมก็ไม่อยากอุดหนุนสาขานี้เหมือนกันครับ
  • nongyui
  • Edge LED TV member

คุณ Suvej มาดูเคสนี้หน่อยก็ดีนะครับ  ถ้าไม่ติดว่าใกล้บ้าน  ผมก็ไม่อยากอุดหนุนสาขานี้เหมือนกันครับ

ต้องขอโทษลูกค้าอย่างมากนะคะ ได้ตักเตือนทางพนักงานประจำร้านไปแล้ว จะนำไปปรับปรุง แก้ไขต่อไปนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2015, 06:02:46 pm โดย nongyui »
  • aeiouk
  • Flat TV member
  • *

โดนเหมือนกันครับกว่าจะได้ซื้อ คิดอยู่เลยถ้าเอากลับไปลงโปรแกรมจะรอนานขนาดไหน 555
  • suvej
  • Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

คุณ Suvej มาดูเคสนี้หน่อยก็ดีนะครับ  ถ้าไม่ติดว่าใกล้บ้าน  ผมก็ไม่อยากอุดหนุนสาขานี้เหมือนกันครับ
ทราบแล้วครับ และขออภัยอย่างสูงครับ เร็วๆนี้จะเพิ่มพนักงานขายสาขานี้เป็นสองคนครับ
  • SIVSxSF
  • *

ภาพที่ได้สวยกว่า Android Box อย่าง Minix หรือ Himedia ที่ใช้ CPU Hisilicon Allwinner Rockchip และการเคลื่อนไหวของภาพสมูทกว่าชิพ Realtek1186
ที่ว่า Smooth กว่า Realtek 1186 คือหมายความว่าเล่นภาพ 2D,3D,MKV หรือ Full Rip เพราะ ใช้ Realtek 1186 ก็เล่นลื่นนะครับ
ลองหาโอกาสไปลองชมได้ครับ
เอาไฟล์ที่ชอบไปด้วยก็ดีเพราะภาพ 2D MKV FullRip ระหว่าง 1186 30fps กับ CloudHD1195 60 fps ต่างกันแบบไม่ต้องสังเกตเลยครับ

ปล. ถ้าเคยเล่นเกมส์อย่าง Tomb Raider PS3 แล้วเปลี่ยนเป็น PS4 จะเข้าใจได้ง่ายขึ้นครับ
File mkv ค่า fps มีแค่ 23.976, 24, 25 แล้วจะเล่นบน CloudHD 1195 ลื่นกว่า Realtak 1186 ได้ยังไงครับ?
ตกลงลื่นกว่าจริงหรือไม่ครับ
ลื่นกว่าครับ
รบกวนมาเทสได้ทุกวันทุกสาขาตั้งแต่เวลา 11.00-20.00 ครับ
LCD ต้องเป็น 4K ด้วยถึงเล่นหนังได้ที่ 60fps ถ้าใช้ LCD Full HD หรือ HD Ready เล่น 60fps ไม่ได้ใช่ไหมครับ
สรุปวันนี้ไปร้านที่สาขา Fortune พนักงานบอกว่า ภาพที่ได้จาก Realtek 1186 เหมือนกันกับ Realtek 1195 ไม่ได้มีความคมชัดมากกว่าแต่อย่างใด
  • suvej
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

ภาพที่ได้สวยกว่า Android Box อย่าง Minix หรือ Himedia ที่ใช้ CPU Hisilicon Allwinner Rockchip และการเคลื่อนไหวของภาพสมูทกว่าชิพ Realtek1186
ที่ว่า Smooth กว่า Realtek 1186 คือหมายความว่าเล่นภาพ 2D,3D,MKV หรือ Full Rip เพราะ ใช้ Realtek 1186 ก็เล่นลื่นนะครับ
ลองหาโอกาสไปลองชมได้ครับ
เอาไฟล์ที่ชอบไปด้วยก็ดีเพราะภาพ 2D MKV FullRip ระหว่าง 1186 30fps กับ CloudHD1195 60 fps ต่างกันแบบไม่ต้องสังเกตเลยครับ

ปล. ถ้าเคยเล่นเกมส์อย่าง Tomb Raider PS3 แล้วเปลี่ยนเป็น PS4 จะเข้าใจได้ง่ายขึ้นครับ
File mkv ค่า fps มีแค่ 23.976, 24, 25 แล้วจะเล่นบน CloudHD 1195 ลื่นกว่า Realtak 1186 ได้ยังไงครับ?
ตกลงลื่นกว่าจริงหรือไม่ครับ
ลื่นกว่าครับ
รบกวนมาเทสได้ทุกวันทุกสาขาตั้งแต่เวลา 11.00-20.00 ครับ
LCD ต้องเป็น 4K ด้วยถึงเล่นหนังได้ที่ 60fps ถ้าใช้ LCD Full HD หรือ HD Ready เล่น 60fps ไม่ได้ใช่ไหมครับ
สรุปวันนี้ไปร้านที่สาขา Fortune พนักงานบอกว่า ภาพที่ได้จาก Realtek 1186 เหมือนกันกับ Realtek 1195 ไม่ได้มีความคมชัดมากกว่าแต่อย่างใด
ขออภัยด้วยครับ
สัปดาห์นี้มีงานคอมมาร์ท พนักงานประจำไปงานกันหมด ที่ท่านได้คุยด้วยเป็นพนักงานชั่วคราว อาจจะตอบคำถามท่านได้ไม่ชัดเจน
ปล. ท่านได้ลองเปรียบเทียบไฟล์เดียวกันทั้งสองเครื่องแล้วใช่มั้ยครับ ถ้าท่านไม่รู้สึกต่างก็สามารถหาซื้อรุ่นเก่าที่เลิกผลิตแล้วได้ครับ ผมแนะนำให้ท่านเชื่อตาตัวเองดีที่สุดครับ ปกติลูกค้าจะเข้ามาเทสด้วยตัวเองก่อนซื้อทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2015, 11:41:48 am โดย suvej »
  • dukvidva
  • *

ทำไมเวลาดูหนังผ่านxbmc ผมปรับเพิ่มลดเสียงที่รีโมทของกล่องไม่ได้ละอ่ะครับ ต้องมาปรับที่รีโหมดทีวีอย่างเดียว ตอนที่ซื้อมาแรกๆ ยังปรับได้อยู่เลย
 งง
  • nongyui

ทำไมเวลาดูหนังผ่านxbmc ผมปรับเพิ่มลดเสียงที่รีโมทของกล่องไม่ได้ละอ่ะครับ ต้องมาปรับที่รีโหมดทีวีอย่างเดียว ตอนที่ซื้อมาแรกๆ ยังปรับได้อยู่เลย
 งง

อืม ปกติต้องได้นะคะ แล้วถ้าไม่ใช่ xbmc สามารถ ปรับเสียงได้ปกติไหมคะ เป็นทุกหมวดหรือเฉพาะ xbmc อย่างเดียวคะ
  • manu1984
  • *

ผมไปซื้อที่สาขาประตูน้ำมาเมื่อวันเสาร์ครับ แต่ทางร้านไม่ได้ลง xbmc ให้ ไม่ทราบว่าผมจะนำไปให้ทางร้านลงให้ทีหลังได้ไหมครับผม
  • suratchaphong
  • *

สาขาไหนบ้างครับ ที่พนักเยอะ บริการดีๆ บ้างเบื่อสาขาฟอจูนมากเลยอะ
  • nongyui

ผมไปซื้อที่สาขาประตูน้ำมาเมื่อวันเสาร์ครับ แต่ทางร้านไม่ได้ลง xbmc ให้ ไม่ทราบว่าผมจะนำไปให้ทางร้านลงให้ทีหลังได้ไหมครับผม

ได้ค่ะ
  • nongyui

สาขาไหนบ้างครับ ที่พนักเยอะ บริการดีๆ บ้างเบื่อสาขาฟอจูนมากเลยอะ

สาขาฟอร์จูนกำลังปรับปรุงเพิ่มพนักงานเป็นสองคนนะคะ สัปดาห์ที่ผ่านมาพนักงานไปออกบูทที่งามคอมมาสด้วย ต้องขออภัยลูกค้าด้วยค่ะ ตอนนี้ทางร้านมี 3 สาขาค่ะ

พันทิพย์ ประตูน้ำ
พันทิพย์ งามวงศ์วาน
ฟอร์จูน รัชดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2015, 11:25:17 am โดย nongyui »
  • stableman

สาขาฟอร์จูนกำลังปรับปรุงเพิ่มพนักงานเป็นสองคนนะคะ สัปดาห์ที่ผ่านมาพนักงานไปออกบูทที่งามคอมมาสด้วย ต้องขออภัยลูกค้าด้วยค่ะ ตอนนี้ทางร้านมี 3 สาขาค่ะ

ผมใช้บริการน้องยุ้ย สาขาพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ส่ง SDS น้องเขาให้บริการดีน๊ะ
  • nongyui

ผมใช้บริการน้องยุ้ย สาขาพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ส่ง SDS น้องเขาให้บริการดีน๊ะ

ขอบคุณค่ะ    #ดีใจหนักมาก   ปลื้ม
  • qkab18
  • **

งามวงศ์วานบริการดีครับ ผมอยู่ใกล้ฟอร์จูนสุดแต่เวลาซื้อวิ่งไปสาขางามวงศ์วานเหมือนกันครับ พี่ผู้หญิงพูดจากะบริการดี
  • suvej
  • *

วันนี้เอาแอพสำหรับดูหนังของ CloudTV และ CloudHD 1195 มาฝากครับ
จุดเด่นเลยคือ โชว์ปก ค้นหาปก เรื่องย่อ และนักแสดงจากเนตให้เอง เรียงลำดับหนังได้ เล่นโฟลเดอร์ BDMV ได้

ดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ
https://www.dropbox.com/s/6leqaj5fpmzbylz/CloudHD%20Movie%20Center.apk?dl=0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 07:44:57 pm โดย suvej »
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 42