ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ หน่อยครับ  (อ่าน 1903 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekindyarm

• *
ขอความช่วยเหลือ หน่อยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 02:06:12 pm »
คือ ข้างบ้านใช้ทีวี Provision  รุ่น LT26MH7
ได้กล่องทีวีดิจิตอลมาแล้ว ต่อ สาย HDMI แล้วภาพไม่ขึ้น
แต่ต่อสาย AV ขึ้นตามปกติ แต่ภาพดูไม่ค่อยชัดสักเท่า (เหมือนจะไม่เป็น HD) ใช้สายที่แถมมากับกล่องครับ อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ
ปล. สมัครมาเพื่อถามโดยเฉพาะ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ BuBi

• LCD TV member
  • **
Re: ขอความช่วยเหลือ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 04:11:22 pm »
หาสาย HDMI เส้นอื่นมาลองเปลี่ยนเลยครับ