ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆสมาชิก แนะนำ ทีวี งบไม่เกิน 25k ขนาด 50-55นิ้ว ทีครับ  (อ่าน 2030 ครั้ง)

ออฟไลน์ chocoworld

• Flat TV member
  • *
หลักๆก็มีใช้ดูหนังกับเล่นเกมครับ

ตอนนี้เล็ง lb670t ไว้ เห้นว่ามีจะมุมดำแต่คิดว่าถ้าไม่เป็นมากคงไม่มีปัญหาเท่าไร
แต่เรื่องของเรื่องคือ เกินงบที่คิดไว้ไปมากทีเดียว ภรรยาอยากให้ไม่เกิน 25k บาท

พอจะมีรุ่นอื่นๆหรือยี่ห้ออื่นๆ ทดแทนได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
หลักๆก็มีใช้ดูหนังกับเล่นเกมครับ

ตอนนี้เล็ง lb670t ไว้ เห้นว่ามีจะมุมดำแต่คิดว่าถ้าไม่เป็นมากคงไม่มีปัญหาเท่าไร
แต่เรื่องของเรื่องคือ เกินงบที่คิดไว้ไปมากทีเดียว ภรรยาอยากให้ไม่เกิน 25k บาท

พอจะมีรุ่นอื่นๆหรือยี่ห้ออื่นๆ ทดแทนได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ลองดู samsung 55h6340 ดูครับ รุ่นนี้ไม่มี 3d นะครับ แต่ให้ภาพที่ดีมากเทียบกับรุ่นพี่ได้อย่างสบาย

ออฟไลน์ Zx-III

• *
22900ร้านดังเกษตรครับกับdigital dc

ออฟไลน์ chocoworld

• *
samsung 55h6340  นะครับ ขอบคุณมากครับ  

รบกวนอีกนิดครับ พอดีปรึกษาแฟนแล้ว แฟนอยากได้ 3D เอาไว้ให้ลูกชายดู

ถ้าเราไม่เอา 670t ที่มีปัญหาเรื่องมุมดำ (กลัวเป็นปัญหากับการดูหนัง และกลัวเครือ่งที่ได้ ดำเยอะกว่าปกติ)

จะมีรุ่นไหนที่คุณสมบัติเทียบเท่ากับ 670t ไหมครับ หรือว่าอัพไป 750t จะดีกว่า หรือจะย้ายยี่ห้อดีครับ
(เบิกงบประมาณเพิ่มมาได้อีกหมื่้นนึง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2014, 11:34:08 pm โดย chocoworld »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
samsung 55h6340  นะครับ ขอบคุณมากครับ  

รบกวนอีกนิดครับ พอดีปรึกษาแฟนแล้ว แฟนอยากได้ 3D เอาไว้ให้ลูกชายดู

ถ้าเราไม่เอา 670t ที่มีปัญหาเรื่องมุมดำ (กลัวเป็นปัญหากับการดูหนัง และกลัวเครือ่งที่ได้ ดำเยอะกว่าปกติ)

จะมีรุ่นไหนที่คุณสมบัติเทียบเท่ากับ 670t ไหมครับ หรือว่าอัพไป 750t จะดีกว่า หรือจะย้ายยี่ห้อดีครับ
(เบิกงบประมาณเพิ่มมาได้อีกหมื่้นนึง)
ลองดู lg 55lb750t ไม่เกิน 35000 บาท
หรือ panasonic 55as700t  3 หมื่นปลายๆ
ครับ
หรือ ss 55h6400 แว่น active ไม่เกิน 3 หมื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2014, 10:11:10 am โดย sirota »