ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Dune TV102-T2  (อ่าน 1920 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontc5

• *
สอบถาม Dune TV102-T2
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 11:28:40 am »
สนใจ Dune TV102 มาซักพักแล้ว ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ 

Source File ทั้งหมดปกติผมจะเก็บไว้ในเครื่อง PC ที่ตั้ง Share ไว้  ก็เลยมองพวกกล่อง HD ที่ไม่ต้องใส่ HDD ครับ กะจะต่อผ่าน LAN เป็นหลักเลย

บวกกับว่ารุ่นนี้เห็นมี Built in DVB-T2 ด้วยเลยน่าสนใจเข้าไปใหญ่

เลยอยากสอบถามท่านที่ใช้อยู่ครับ ว่ารุ่นนี้ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ หรือถ้าไม่แล้วมีรุ่นไหนแนะนำอีกไหมเอ่ย 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: สอบถาม Dune TV102-T2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 11:30:33 am »
เท่าที่ทราบรุ่นนี้เลิกผลิตแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
Re: สอบถาม Dune TV102-T2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 06:13:25 am »
เท่าที่ใช้มานะประมาณ 6 เดือน

ภาพสวย ,เสียงใช้ได้ ( เท่านี้ก้อน่าจะพอกลบเกลื่อน ข้อเสีย ข้างล่างได้ ... )

โหลดช้า (แต่ไม่นานเกินรอ ประมาณ 1 นาที ) , บางทีค้างเฉย เปิดปิดไม่ได้ ( นานๆ เป็นที ) ถอด DTS ไม่ได้ ( ต้องปล่อย Passthrough  ให้ AVR  ถอด้ครับ )

ปกติผมเล่น MKV 3-15 GB  เป็นหลัก มี Full rip ,ISO  มาบ้าง ก็เล่นปกติครับ ....ดูหนัง 3-4 เรื่องติดๆ ไม่มีปัญหา

อยากลองมือ 2 ไหมล่ะ( มิ.ย. 57 )  ..กำลังจะเปลี่ยน หรือ ย้ายเข้าห้งอนอนพอดี อิๆๆๆ

กำลังคัน Bonus  อยู่พอดี