หน้า: [1]

ผมใช้ LG smartTV อยากเอาเสียงออกจากTV ผ่านช่องHDMI(ARC)

• thanomchai
  • *

ผมใช้ LG smartTV อยากเอาเสียงออกจากTV ผ่านช่องHDMI(ARC) ไม่ทราบว่าทำได้มั้ยแล้วต้องเสียบช่องไหนบนAVR-sherwood R-607
ขอแบบละเอียดครับ เปิดหน้าเวป ลองทุกวิธีแล้วเสียงยังไม่ออก
  • KVYoung
  • Edge LED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
Re: ผมใช้ LG smartTV อยากเอาเสียงออกจากTV ผ่านช่องHDMI(ARC)
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 12:45:34 am »

ไม่ทราบว่า..AVR-Sherwood ช่องต่อ HDMI รองรับระบบ ARC หรือไม่..?
ถ้าไม่รองรับ ARC ก็ไม่สามรถใช้ระบบนี้ได้ครับ..
หน้า: [1]