ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้ LG smartTV อยากเอาเสียงออกจากTV ผ่านช่องHDMI(ARC)  (อ่าน 2142 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanomchai

• *
ผมใช้ LG smartTV อยากเอาเสียงออกจากTV ผ่านช่องHDMI(ARC) ไม่ทราบว่าทำได้มั้ยแล้วต้องเสียบช่องไหนบนAVR-sherwood R-607
ขอแบบละเอียดครับ เปิดหน้าเวป ลองทุกวิธีแล้วเสียงยังไม่ออก

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ผมใช้ LG smartTV อยากเอาเสียงออกจากTV ผ่านช่องHDMI(ARC)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 12:45:34 am »
ไม่ทราบว่า..AVR-Sherwood ช่องต่อ HDMI รองรับระบบ ARC หรือไม่..?
ถ้าไม่รองรับ ARC ก็ไม่สามรถใช้ระบบนี้ได้ครับ..