ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ มือใหม่ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับทีวี 3dเลยครับ  (อ่าน 6743 ครั้ง)

ออฟไลน์ chin07

• *
ตามหัวข้อเลยครับ เพิ่งได้ทีวีมาเป็นของlg smart tv led 3d ขนาด 42นิ้วมาครับ
ตอนนี้ติดแบบแขวนผนัง ไม่ได้อยู่ระดับสายตานั่งดู เวลาดูคงจะเอนนิดน่ะครับพร้อมกับกดทีวีลงหน่อย รบกวนถามเพื่อนๆครับ
1.รุ่นนี้ผมจำเป็นต้องซื้อตัวเล่นหนังสามมิติมาเพิ่มรึป่าวครับ หรือใช้แค่ฮาดดิสที่เค้าขายกันพร้อมหนังสามมิติ แล้วมันจะดูได้เลยรึป่าวครับ ปล. เสียบusbค้างไว้ได้ตลอดรึป่าวครับ
2.เรื่องกล่องต่างๆที่จะมาต่อพ่วง ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ เด๋วนี้จำเป็นต้องซื้อจานมาติดหรือป่าว หรือซื้อแค่กล่องมาก้อพอครับ เล็งๆของgmm zตัวไหนไม่แน่ใจที่จะเป็นhddในต้วด้วยน่ะครับ หรือ พวกแอนดรอยบ็อก ดีครับ มันต่างกันอย่างไรครับ
3.สอบถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้ด้วยครับ ว่าพอร์ตต่างๆที่มีมาให้ ผมสามารถต่อค้างไว้ได้เลยรึป่าว เช่น มีพอร์ต usbสองรู อันนึงก้อเวียบค้างไว้เพรสะมีไฟล์อยู่ ในขณะที่อีกรูusbที่เหลือก้อเสียบ hddที่มีหนังเก็บไว้ แล้วช่อง hdmi ที่เหลือก้อเสียบกล่องดาวเทียม อีกอันเสียบแอนดรอยบ็อก...ถ้าเสียบแบบสแตนบายหมดแบบนี้ ทีวีมันจะมีให้แยกแยะเลือกเล่นได้รึป่าวครับ
4.กรณีต้องการดาวน์โหลดรายการ หรืออินเตอร์เนต ควรมี hddสำรองแบบว่างๆไว้รึป่าวเพื่อแยกกับตัวอื่นๆครับ

ขอบคุนล่วงหน้าครับ ตอนนี้ซื้อมาแค่ติดตั้งไว้ ยังไม่ได้เดินสายหรืออะไรเลยครับ แล้วไม่รู้ว่ารวรซื้ออะไรเสริมแค่ไหนน่ะครับ แอบเห่อนิดๆแต่ไม่มีความรู้ เลยรบกวนเพื่อนๆไขความกระจ่างทีครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ไม่เห็นบอก "รุ่น" ไหนครับ..?

ออฟไลน์ Tevesbristle

• *
    • gclub
ครับขอรายละเอียดรุ่นหน่อยครับ 

ออฟไลน์ phurid

• Flat TV member
  • *

ออฟไลน์ Panwad

• *

ออฟไลน์ Arinnn

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
ครับขอรายละเอียดรุ่นหน่อยครับ 

ครับ

ออฟไลน์ zaza12345

• *
ชอบมากๆๆๆๆเลยคับ

ร่วมเล่นสนุกๆไปกับพวกเรา ได้ที่นี่ [^_^]ออนไลน์