ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung หรือ LG ดี  (อ่าน 4458 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiocme

• Flat TV member
  • *
Samsung หรือ LG ดี
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 08:34:05 pm »
ต้องการซื้อทีวีใหม่ครับ ไม่ทราบว่าสองยี่ห้อนี้อันไหนดีกว่ากัน

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: Samsung หรือ LG ดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 11:20:04 pm »
ถ้าตั้งใจจะชม 3D เป็นหลัก เล่น LG เลยครับ สุดยอดภาพสามมิติ..
ถ้าตั้งใจจะชม 2D เป็นหลัก เล่น SAMSUNG เลยครับ ภาพชัดลึกใสกระจ่าง..

ออฟไลน์ tiocme

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:32:14 pm »
ขอบคุณ มากครับ ว่าแต่พวก dead pixel อะไรพวกนี้ ยังมีอยู่ไหมครับ สนใจ samsung hu9000 อยู่ครับ

ออฟไลน์ nikom2008

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 01:00:07 pm »
แนะนำลองไปชม 904 ของ SONY ดูครับ โดยส่วนตัวชอบ สีสมจริง เข็ม 3D หลุดลอยดี แต่ยังชอบ LG เหมือนกัน

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 01:21:09 am »
ขอบคุณ มากครับ ว่าแต่พวก dead pixel อะไรพวกนี้ ยังมีอยู่ไหมครับ สนใจ samsung hu9000 อยู่ครับ
เปิดชมที่ร้าน..ส่วนมากจะมองไม่เห็นหรอกครับ เพราะมันสว่าง
ต้องเอามาปิดไฟชมที่บ้าน หาไฟล์ภาพสีพื้นเรียบๆ หลายสีไปทดสอบ
ก่อนซื้อ..ก็คุยตกลงกับทางร้านก่อน ว่า..ถ้ามีปัญหา สามารถเปลี่ยนเครื่องได้ภายในกี่วัน..?
ลองไปเลือกชมดูก่อน ถ้าถูกตาถูกใจเรา ก็จัดเลยครับ..

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 02:32:50 am »
แนะนำลองไปชม 904 ของ SONY ดูครับ โดยส่วนตัวชอบ สีสมจริง เข็ม 3D หลุดลอยดี แต่ยังชอบ LG เหมือนกัน
  สีจอ ips ถูกต้องและสมจริงกว่าครับ  ค่าที่ได้ก่อนใช้เครื่องมือ calibrate ภาพต่างกันน้อยมากๆ ค่า default จากโรงงานเกือบจะใช้อ้างอิงได้เลย แค่ปรับแต่งนิดหน่อย ส่วนจอ sony ผมมองว่ามันได้เปรียบตรง input lag แต่ ภาพเคลื่อนไหวก็ด้อยกว่า ips อยู่ดี