ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้คับ ต่อสาย optic กับ hd player แล้วเสียไม่ออก  (อ่าน 1157 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirutsuk

• *

หลังโทรทัศน์นะครับ

หลัง Hd player egreat r - 180 ครับ

หลัง Sound bar ครับ

และผมก้อมีสาย Optic อีกเส้นนะครับ
ประเด็นตอนนี้
1 ผมต่อสาย optic จาก ซาวด์บาร์ เข้ากับ HD player ปรากฎว่าเสียงไม่ออกคับ
2 ผมต่อสาย optic จาก ซาวด์บาร์ เข้ากับ TV LED  ปรากฎว่าเสียงไม่ออกเช่นกันคับ

อยากรู้ว่าผมต่ออะไรผิดตรงไหนป่าวคับต้องเช๊คที่อะไร ต้องไปตั้งค่าที่ hd player หรือ tv หรือป่าว
แต่เพื่อนผมสันนิฐานว่า สาย optic อาจจะเสีย แต่ผมดูไม่เปนว่าเสียหรือเปล่า เพราะตอนเสียบสาย แสงอีกด้านมันก้ออกปกติครับ
เครียกมาสองวีคแระ ไม่ได้สักทีเลยผ่าทางตัน เอาสายRCA ขาวแดง เสียบไปก่อนคับ เสียออกนะคับแต่ต้องลดเสียง tv เปน 0
ผมควรจะซื้อ Optic เส้นใหม่มาลอง หรือเปลี่ยนไปใช้ coaxail แทนเลยดีครับ
ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ Naia

• LCD TV member
  • **
Output เสียง จาก hd player เป็น spdif น่าจะได้