ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกๆท่าน เรื่อง ดู 3D SBS & OU บน Laptop แล้วภาพมันเหลื่อมกันเยอะครับ  (อ่าน 3395 ครั้ง)

ออฟไลน์ rv-ln

• Flat TV member
  • *
ใช้ 55LB750T โดยใช้ notebook ต่อ hdmi เข้า TV ครับ ดู 3d บนล่าง , SBS ผ่าน pot player แล้วปรับที่รีโมททีวีให้รวมภาพครับ ปรากฎว่า 3D เหลื่อมกันมากดูไม่ได้เลย

คิดว่าเป็นที่ทีวี เลยยืม HD Player Egraet เพื่อน มาลองเล่น แล้วให้ทีวีรวมภาพ ก็ปกติดีครับไม่มีการเหลือม

รบกวนพี่ๆ น้องๆ ที่มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อย ว่าต้องแก้ไขตรงไหนครับถ้าจะใช้ laptop เล่น 3d โดยใช้ pot player

ตอนนี้ยังไม่มีงบไปซื้อ HD player ครับเลยต้องใช้ com ไปก่อนครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
เผลอ..ไปเปิดโปรแกรม 3D ในแล็บทอปด้วยหรือเปล่า..? ครับ
หรือไม่ก็..ตั้งค่าความลอยสามมิติที่ทีวีมากเกินไป ก็เป็นไปได้ครับ..
ลองตรวจสอบดูก่อนครับ..

ออฟไลน์ rv-ln

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ ผมเช็คแล้วไม่ได้เปิด 3d ใน potplayer ครับ, ค่า 3d ของทีวีก็ไม่ได้ตั้งอะไรเลย เพราะเวลาดูจาก egreat ปกติดี ผมสงสัยเรื่องการตั้งค่าใน potplayer นี่แหละ เพราะเวลาเล่นไฟล์ มันก็ แบ่ง2 จอปกติ แต่พอรวมจอมันก็กลายเป็น 3d แต่ภาพมันเหลือมกัน ดุแล้วมึนครับ

ใครมีคำแนะนำอีกรบกวนด้วยนะครับ