ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษ บ.cmg เจ้าหน้าที่เกี่ยวข้อง และสมาชิกทุกท่าน .ผมผิดเอง  (อ่าน 3397 ครั้ง)

ออฟไลน์ Som_k

• LCD TV member
  • **
ด้านหน้าเครื่อง 1007  ด้านหลังเครื่อง807(แมรงกล้าทำได้เนอะ)
ตัวนี้ซื้อมาจากงาน cmg ที่ไบเทคบางนา วันที่12 10 2557 คนขายบอก1007 ย้ำนะครับคนขายบอก1007 ก็ลองเสียง ยกกลับบ้าน
ก่อนปีใหม่ได้ lx76มา เลยคิดว่าจะขายตัวนี้ เลยเอามาถ่ายรูป พอจะซูมรุ่่นด้านหลังเครื่อง จะเป็นลม เฮ้ยไรว่ะ 807 [ปาดเหงื่อ]
สินค้ารับประกััน 1 ปี มีในเสร็จให้ ขาย 13,500 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2015, 12:03:53 pm โดย Som_k »

ออฟไลน์ suanyai

• Flat TV member
  • *
Re: ขาย Onkyo ลูกผสม ระหว่าง1007 กับ 807 ผสมพันธ์โดย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 11:46:00 am »
เซ็งแทนเลย / ผู้เกี่ยวข้อง ว่างัย ครับ เคสนี้  [แทง]

ออฟไลน์ kungkung18

• Edge LED TV member
มีใบเสร็จ ก็เอาไปแจ้งกับตัวแทนที่ขายให้เราได้ป่าวครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากการผลิตหรืออย่างไร

ออฟไลน์ zeal09

ถ้ามีใบเสร็จแล้วทางร้านแจ้งว่าเป็น1007 ผมว่าฟ้องได้นะครับ ถ้าบริษัทไม่รับผิดชอบ

ออฟไลน์ kungkung18

เอารูปมาจาก http://onkyo.co.th/test-report/tx-nr1007/ เทียบดูไม่ตรงกันหลายจุดเลย  แจ้งตัวแทนด่วน

• **
ขอบคุณทุกความเห็น และคำแนะนำครับ

แต่เราซื้องานเคลียร์แลนส์เซล บ.จะรับผิดชอบเหรอครับ

ออฟไลน์ DOE

• **
ขอบคุณทุกความเห็น และคำแนะนำครับ

แต่เราซื้องานเคลียร์แลนส์เซล บ.จะรับผิดชอบเหรอครับ
ต้องรับผิดชอบครับ ถึงจะงานเครีย์แลนส์ก็เถอะครับ
ที่สำคัญน้าเอากลับไปเคลมเถอะครับ อย่าลงขายเลยเด่วจะกลายเป็นภาระของท่านที่ซื้อไปเปล่าๆ
ถึงน้าจะบริสุทธิใจ แต่คนซื้อต่อไปเราไม่รู้ อาจเป็นสินค้าที่วนเวียนไม่มีสิ้นสุดครับ ด้วยความเคารพ
[ปลื่ม]

ออฟไลน์ avr avr

• **
น่ากลัวจะต้องทำแบบรถทุบโชว์ตามงานเครื่องเสียง555ล้อเล่นนะครับ ส่วนตัวเคยมีประสบการณ์ม่ะดีกะ525บ๊ายๆเลย

• **
ยกเลิกการขายครับ
เดี๋ยวยกไป บ.cmg
ปัญหาน่าจะเป็นที่ฝาหน้าเครื่อง
คิดว่าน่าจะเป็น807ทั่งตัว แต่ใส่ฝา1007มา

ออฟไลน์ avr avr

• **
Re: ยกเลิกการขายครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 06:47:55 pm »
คืบหน้ายังไงแจ้งด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 12:32:30 am »
เจ้ยยย ...มีงี้ด้วย...รีบติดต่อบริษัทเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองถามเซลล์ช่วยให้อีกแรงครับ
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 09:55:16 am »
ขอบคุณครัย คุณหมู

• **
เรื่องที่เกิดขึ้น จากความรู้สึกมาแต่วันที่ชื้อว่าเราชื้อ1007 พอเห็นหลังเครื่องเป็น807 ก็เลยหน้ามึด ตามั่ว และมึน  ..ไม่ได้ตรวจสอบให้รอบครอบ
โดยที่หน้าเครื่องมันก็เป็น 807 หลังเครื่องก็807 
วันนี้ยกไป บ. อายมาก
ขอบคุณเจ้าหน้าที่โทรมาหา และมาดูแลให้เป็นอย่างดี
กราบขอโทษด้วยครับ
และขอโทษสมาชิกทุกท่าน