ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องน้อยๆ ในเชียงใหม่  (อ่าน 9350 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kidsadar

• *
ห้องน้อยๆ ในเชียงใหม่
« เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 01:22:46 pm »
ห้องเล็กๆครับ กว้างแค่ 2.50 ยาว4.5เมตร   ทาสีเทาเข้ม  พื้นพรมอัดสีแดง ผนังไม่ใด้บุอะไรครับ  ปูนล้วนๆ ปรับปรุงใหม่ครับ

ทาสีเสร็จก็มาจัดการกับจอ  เนื่องจากว่างบจำกัด เลยจัดไม้อัดทาสีซะเลย  เรียบง่าย  สะบายกระเป๋า 

เข้าวันที่ สอง  หลังจากเดินสายระบบเสร็จก็ติดตัวจอกับผนัง

จัดวางตำแหน่งเฟอร์นิเจอร์   พร้อมๆกับปูพรมอัดสีแดงราคาเมตรละ 120บาทที่โกบอล จัดยาวเต็มห้อง

ส่วนเครื่องเสียงผมใช้  ONKYO HTIB รุ่น HT-S3500  รุ่นฮิตยอดนิยม ปรับจูนเซ็ตงา่ย  เนื่องจากห้องมันเล็กครับ จัดชุดใหญ่คงไม่ใหว
ส่วนเครื่องเล่นก็  เครื่องเล่นมัลติมิเดี่ย  3d  ตัวเล็กๆเล่นผ่าน HD หนังก็โหลดเอามาจากเวปบีท   เน้นประหยัดครับ  หุหุ
พอปรับแต่งห้องเสร็จ ผนังมันโลงๆ   เลยหารูปโปสเตอร์หนังสวยๆในเนต   แล้วปริ้นออกมาจัดการหากรอบมาใส่ซะ   กรอบรูปก็ตกอันละ  60 บาทครับ   หมดไป 360 บาท

มาถึงตัวเอกของห้อง  มันต้องแจ่มหน่อย ผมเลือกใช้เจ้า BenQ MH680 Full HD Projector 3D มาพร้อมแว่น 2อัน

สุดท้าย  ปีใหม่ไม่ใด้ไปใหนเลย นั่งดูหนังที่โหลด มาหลายๆเรื่องที่ยังไม่ใด้ดู  สั่ง pizza มานั่งดูหนัง ชิวๆที่บ้าน ไม่ต้องออกไปวุ่นวาย ผจญภัยกับรถของนักท่องเที่ยวบนถนนในช่วงหยุดยาว   ขอให้มีความสุขทุกๆท่านนะครับในช่วงปีใหม่ 

ออฟไลน์ Piyapoj

• Edge LED TV member
Re: ห้องน้อยๆ ในเชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 12:07:29 pm »
สวยมากครับห้อง

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:50:50 am »
ดูดี  มีสะไตล์   น่าอยู่ครับ..................ระยะความยาวของห้องสี่เมตรเกิ่ง  เอื้อต่อก๋านผ่อหนังจอใหญ่ สะใจแต๊ๆ

ออฟไลน์ jam22

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:45:33 pm »
ชอบครับดูดี [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ delnilor

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 06:58:44 am »
 [รัก]

ออฟไลน์ P.G.Duro

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 11:28:00 am »
โห ชอบมากเลยครับ พี่อยู่เชียงใหม่เหรอครับ ผมกำลังจะทำห้อง อยากเห็นของจริงจังเลย  ชอบผนังสีเทาเข้ม จอทำเองแนะนำหน่อยครับ ทำไง มีช่างไหม สนใจๆๆ

ผมอยู่เชียงใหม่เหมือนกัน แถวสันทราย

ขอบคุณครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ teenoishop

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 04:59:17 pm »
 [yes]สวยเป็นแนวทางการเริ่มที่ดีครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ TAE69

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:26:55 am »
สวยครับ  สีเทาตัดแดง ดูดีครับ

ออฟไลน์ phurid

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 01:51:14 pm »
แนวมากครับ [yes]

ออฟไลน์ Arinnn

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 02:37:10 pm »
ไปดูหนังเชียงใหม่ดีฟ่า