ผู้เขียน หัวข้อ: Egreat R6S vs CloudHD 1195 รบกวนช่วยด้วยครับ  (อ่าน 2161 ครั้ง)

ออฟไลน์ zybertwo

• Flat TV member
  • *
Egreat R6S vs CloudHD 1195 รบกวนช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 01:47:59 pm »
คือตอนนี้ลังเล 2 ตัวนี้อ่ะครับไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี  คือต้องการตัวที่

1.อ่านไฟล์ได้เกือบทุกไฟล์ รวมทั้ง sub และเสียงด้วย
2.เล่นภาพได้เนียนดูมีมิติ ไหลลื่นไม่กระตุกครับ
3.ไม่เน้นเล่นเน็ต
4.เล่นไฟล์จาก Ex.HDD ไม่มีปัญหาครับ

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
Re: Egreat R6S vs CloudHD 1195 รบกวนช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 05:41:01 pm »
คือตอนนี้ลังเล 2 ตัวนี้อ่ะครับไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี  คือต้องการตัวที่

1.อ่านไฟล์ได้เกือบทุกไฟล์ รวมทั้ง sub และเสียงด้วย
2.เล่นภาพได้เนียนดูมีมิติ ไหลลื่นไม่กระตุกครับ
4.เล่นไฟล์จาก Ex.HDD ไม่มีปัญหาครับ

แนะนำ cloudhd 1195 ค่ะ
เป็นชิพใหม่ล่าสุด Realtek 1195 การเล่นหนัง ไหลลื่น รองรับไฟร์ได้เยอะค่ะ
แถมเล่นเนต ดู youtube เล่น xbmc uplayhd ลื่นดีค่ะ
เล่น ex.hdd ไม่มีปัญหาค่ะ

ออฟไลน์ zybertwo

• Flat TV member
  • *
Re: Egreat R6S vs CloudHD 1195 รบกวนช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 02:15:00 pm »

แนะนำ cloudhd 1195 ค่ะ
เป็นชิพใหม่ล่าสุด Realtek 1195 การเล่นหนัง ไหลลื่น รองรับไฟร์ได้เยอะค่ะ
แถมเล่นเนต ดู youtube เล่น xbmc uplayhd ลื่นดีค่ะ
เล่น ex.hdd ไม่มีปัญหาค่ะ