ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา HDP ตัวใหม่หน่อยจ้า ...ไว้ฟังเพลงด้วย  (อ่าน 1772 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
ผมดูหนังจาก MKV  ไฟล์ 3-15 เป็นหลัก ( เข้า AVR HK160 ) มีโหลด Lossless  มาฟังเพลงบ้าง

แนะนำ HDP  ตัวใหม่ทีครัยบ เดิมใช้ Dune102 อยู่ครับ

งบประมาณสัก 7-8 พันบาท ครับ ( มี 3 D  หรือไม่ก้อได้ ติดไว้ก้อดี เผื่อเปลี่ยน TV )

ลังเลระหว่าง Dune , A410, Cen Grand-380-390 ( เห็นว่าตัวนี้ไม่ค่อยชอบ MKV  หรือครับ )

- ขอบคุณทุกท่านครับ

Re: ตามหา HDP ตัวใหม่หน่อยจ้า ...ไว้ฟังเพลงด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 11:56:06 am »
เพิ่มเติมครับ. ไม่ทราบว่ามีตัวไหนที่มี rca iut บ้างครับ audio analog อ่ะครับ

Re: ตามหา HDP ตัวใหม่หน่อยจ้า ...ไว้ฟังเพลงด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 11:30:14 pm »
คุน nongyui , suvej ช่วยตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 02:38:40 am »
5i390 มี Analog Out 5.1
เอาไปเล่นไฟล์ Fullrip แบบมีเมนู และฟังเพลงด้วยแนะนำให้เลือก 5i390 เพราะเสียงดีกว่าทุกตัวแน่นอนครับ
ปล.ตัวนี้ถ้าเล่นไฟล์ MKV ภาพสวยเสียงดีกว่า Dune102 แบบชัดเจน แต่ขณะชมบางครั้งซับอาจจะหายไปซักครั้งหรือสองครั้งให้กดเปลี่ยนเป็นซับตัวถัดไปก็ดูได้ปกติ บางเรื่องดูได้ยาวไม่หายไปเลยก็มีครับ