ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์กันครับ อยากเปลี่ยนแปลง full rip มาเก็บเป็น MKV แบบภาพ100%  (อ่าน 3315 ครั้ง)

ออฟไลน์ tont_kub

• Edge LED TV member
ใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์กันครับ

อยากเปลี่ยนแปลง full rip มาเก็บเป็น MKV ครับ

อยากได้แบบภาพ100%

เสียง+ซับเหลือแค่ thai eng พอ

ตอนนี้มี full rip อยู่ ถ้าแปลงเป็น mkv เอง แล้วเปิดกับ cengrand แล้วซับขึ้นปกติก็แจ่มเลย

ปล. ที่จะทำเพราะเห้นว่า cengrand ที่เล่นแล้วไม่อ่านซับ เพราะบางตัวโมแล้วโมอีก
เลยกะว่าจะทำเอง ทำจากฟลูริปลงมารอบเดียว เผื่อซับจะขึ้นครับ

ออฟไลน์ Jeng

• *
ลองใช้ mkvmerge GUI V6.6.0 ดูครับ น่าจะตรงตามความต้องการทุกอย่างแถมแปลงไวด้วย แต่ถ้า fileเป็น .iso อาจต้องต้องใช้ daemon toolsช่วย

ออฟไลน์ tans

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ tont_kub

• Edge LED TV member
แล้วถ้า จาก m2ts จะทำกลับมาให้เป็น fullrip ได้ไหมครับ

cengrand 390 เล่น m2ts แล้วซับค้างบ้าน กระตุกบ้าง  [เศร้า]

ออฟไลน์ tans

• LCD TV member
  • **
ไม่เคยลองครับ ตอนนี้ผมหันมาเล่นกับ htpc แล้วครับ ...