ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอความรู้หน่อยครับ เรื่อง himedia Q3Q  (อ่าน 2485 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaipinit

• *
พอดีมีความสนใจในตัว himedia Q3Q แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง android box สักเท่าไหร่

อยากถามว่าตัว Q3Q มีแรมแค่ 1G เพียงพอต่อการใช้งานหรือเปล่าครับ การใช้งานของผมก็คือ เอาไว้ดูบอลออนไลน์ ดูหนังออนไลน์ แล้วก็เล่นเฟส เล่นยูทูป เล่นเน็ตปกติ มีปัญหาพวก ram เต็มเหมือนในมือถือมั้ยครับ

หรือว่าผมควรจะขยับไปเล่นตัวที่มี ram มากกว่านี้

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2015, 02:17:24 pm โดย chaipinit »

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
Re: มือใหม่ขอความรู้หน่อยครับ เรื่อง himedia Q3Q
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 03:05:44 pm »
พอดีมีความสนใจในตัว himedia Q3Q แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง android box สักเท่าไหร่

อยากถามว่าตัว Q3Q มีแรมแค่ 1G เพียงพอต่อการใช้งานหรือเปล่าครับ การใช้งานของผมก็คือ เอาไว้ดูบอลออนไลน์ ดูหนังออนไลน์ แล้วก็เล่นเฟส เล่นยูทูป เล่นเน็ตปกติ มีปัญหาพวก ram เต็มเหมือนในมือถือมั้ยครับ

หรือว่าผมควรจะขยับไปเล่นตัวที่มี ram มากกว่านี้

ขอบคุณครับ

จิงๆ ก็เพียงพอนะคะ แต่ก็ไม่ได้เร็วมาก ถ้าลองขยับมาเป็นพวกแรม 2gb อย่าง veolo4k หรือ xteamer wonder ก็จะลื่นมาก ช่วงมีบอลเซิฟเวอร์แน่นๆ ก็ไม่ค่อยกระตุก นอกจากเนตต้องดีตัวเครื่องแรงก็มีชัยกว่าด้วยค่ะ ถ้าในเซิฟเวอร์ที่ดูมีพวกหนังบูลเลย์ด้วย ก็จะดูได้ลื่นกว่ากันค่ะ

แต่ถ้าแรม 1gb ราคาประมาณ Q3Q ก็ยังมีพวก Cloudhd และ Q1 เป็นอีกทางเลือกนึงค่ะ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: มือใหม่ขอความรู้หน่อยครับ เรื่อง himedia Q3Q
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 05:35:11 pm »
การใช้งาน คือ เอาไว้ดูบอลออนไลน์ ดูหนังออนไลน์ แล้วก็เล่นเฟส เล่นยูทูป เล่นเน็ตปกติ
==> Himedia Q3Q เพียงพอต่อการใช้งานครับ

==> ถ้าได้ ram มากขึ้นก็จะใช้งานได้สนุกขึ้นครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 02:22:34 am »
ที่ท่านต้องการแนะนำไป Veolo4k เลยครับหมดปัญหาแน่นอน เล่นเน็ตและออนไลน์ได้ดีกว่า Himedia ครับ

ออฟไลน์ chaipinit

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 03:02:23 am »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

ผมคงจะเล่นตัว Q3Q แหละครับ เบื้องบนอนุมัติงบมาให้แค่ สามพัน

[โขก]

ออฟไลน์ FITE

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 02:08:01 pm »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

ผมคงจะเล่นตัว Q3Q แหละครับ เบื้องบนอนุมัติงบมาให้แค่ สามพัน

[โขก]

รุ่นี้ลองดูมือสองก็ได้นะครับ ผมเองก็เพิ่งปล่อยไป 1700 ก่อนหน้านั้นก็มีอีกท่านปล่อยไป 1500
คือรุ่นนี้ผมว่าถ้าซื้อราคาเต็มเวลาปล่อยอาจขาดทุนเยอะหน่อยนะครับ