ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการแสดงภาพจาก Notebook บนTV โดยผ่าน Wireless ทำได้มั้ย หรือต้องมีอุปกรณ์เสิร  (อ่าน 1119 ครั้ง)

ออฟไลน์ armyforce

• *
ผมกำลังจะซื้อทีวี เล็งไว้ก็จะเป็น Sony KDL-55W800B งบประมาณ 40,000 ทั้ง tvและ Accessories จะสามารถรองรับการทำแบบนี้ แสดงภาพจาก Notebook บนTV โดยผ่าน Wireless ไหม แล้ว ผมเห็นมีอุปกรณ์ตัวหนึ่ง USB Wireless LAN Adaptor
Model: UWA-BR100    อันนี้จะทำแบบที่ผมต้องการได้หรือเปล่า ผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ  [ร้องไห้] [ไม่เอา] [โขก]

ออฟไลน์ takuro

• LCD TV member
  • **
ผมกำลังจะซื้อทีวี เล็งไว้ก็จะเป็น Sony KDL-55W800B งบประมาณ 40,000 ทั้ง tvและ Accessories จะสามารถรองรับการทำแบบนี้ แสดงภาพจาก Notebook บนTV โดยผ่าน Wireless ไหม แล้ว ผมเห็นมีอุปกรณ์ตัวหนึ่ง USB Wireless LAN Adaptor
Model: UWA-BR100    อันนี้จะทำแบบที่ผมต้องการได้หรือเปล่า ผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ  [ร้องไห้] [ไม่เอา] [โขก]

ตามที่ผมเข้าใจนะครับ สำหรับ USB Wireless LAN Adaptor มันเป็นตัวเชื่อมสัญญาณระหว่างทีวีกับ Router ครับ

แต่ถ้าอยากให้ให้ Notebook แสดงสัญญาณผ่าน จอ น่าจะต้องใช้ตัวนี้เพิ่มเข้าไปครับ  Air Gear (ลองหาข้อมูลในอากู๋ดูครับ )

เพื่อเป็นตัวเชื่อมสัญญาณภาพและเสียงครับ หากผิดพลาดประการใดต้องขอ อภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2015, 12:14:23 pm โดย takuro »