ผู้เขียน หัวข้อ: (มือใหม่) รบกวนขอความเห็นเลือก avr yamaha rx-v477 หรือ rx-675 ด้วยครับ  (อ่าน 3149 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kingpooh

• *
ผมมือใหม่มาก อยากได้เครื่องเสียงไว้ดูหนังเป็นหลัก  หนังที่ดูเป็นแนวทั่วไปไม่ได้เน้นอะไรพิเศษ

เลยกะจะซื้อ avr ของ yamaha รุ่นไม่แพงมาก คิดว่ารุ่น 477 หรือ 675 น่าจะเหมาะ  และที่สำคัญคือมีฟังชั่น virtual cinema front ที่ใช้จำลองเสียงลำโพงด้านหลัง (แฟนอนุญาตให้วางลำโพงเฉพาะด้านหน้าเท่านั้น) 

กะว่าลำโพงจะใช้ชุด polk 6750 รบกวนขอความเห็นพี่ๆน้องๆในบอร์ดด้วยครับ  ว่าควรเป็น 477 หรือ 675 ดีครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
สเปกพอๆ กัน เอาตัวไหนก็ได้ครับ
477 ของใหม่แต่ได้ 5.1
675 ของเก่าแต่ได้ 7.1

ออฟไลน์ Kingpooh

• *
ขอบคุณครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ migrean

• LCD TV member
  • **
    • http://hifispec.blogspot.com/
เชียร์ 675 ครับ

ออฟไลน์ paradorn19

• **
เชียร์ 675 อีกเสียงครับ เอารุ่นใหญ่ไว้ก่อน

ออฟไลน์ pongtawan

• **
675 กินขาดด้านspecครับ แต่477ได้เรื่องเทคโนโลยี

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
รุ่นที่สูงกว่าย่อมให้พละกำลังที่เหนือกว่า รวมถึงภาคจ่ายไฟที่ดีกว่า ทำให้สามารถเค้นระยละเอียดได้มากกว่านะครับ