ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการซื้อ Andriod TV Box ตามความต้องการด้วยครับ  (อ่าน 2928 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzira

• *
งบทั้งหมด รวมอุปกรณ์เสริม เช่น Remote touch pad ตั้งไว้ 5000 ก่อน

ความต้องการ เอามาต่อกับ led TV

เพื่อใช้งาน เป็น Media Center และ โหลดบิท เน้น โหด ทน เพราะเน้นโหลดบิท เปิด 27/7 โดยไม่ปิดเครื่อง สามารถโหลดบิท ได้แบบ PC ทั้งโหลดปล่อยหลายๆไฟล์พร้อมกัน ซึ่งบางครั้ง อาจจะมากถึง 20-30 ไฟล์พร้อมกัน

มี USB 3.0 สำหรับต่อ HDD External ใช้ในการเก็บไฟล์บิท ที่โหลดมา

ใส่ SD CArd ได้ รูทเครื่องได้ จะดีมาก

สามารถใช้งาน กับ อุปกรณ์เสริม เช่น touch pad ต่างๆ ในการใช้เมาส์ควบคุม โดยส่วนตัว เห็นมี คียสืบอร์ด ทัชไร้สาย ที่ขายๆ เสริมอยู่ แต่ว่าดูมันเล็กไปหน่อย ถ้ามีท่านใด เคยทดลองนำ Keyboard Logitech K400r มาต่อ แล้วใช้งาน คียส์ ทัช ได้ไหม ถ้าได้จะดี พิมพ์ง่าย จัดการอะไรง่ายไปอีกขั้น หรือมีฟังชัน การควมคุมผ่านโ?รศัพย์มือถือ แอนดรอย ด้วยจะดีมากครับ

เน้นแบบโหดๆ เปิดโหลดบิท 24/7 สเปกไม่ได้เน้นแรงมาก แค่ดูหนัง FHD ได้ อ่านซับได้ ขอทนๆ ไม่ร้อน usb 3.0 2.0 เชื่อมต่ออุปกรณ์ input ที่ใช้งานควบคุมได้ง่าย ประมาณทัชแพท

ขอบคุณครัย

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
Re: ขอคำแนะนำการซื้อ Andriod TV Box ตามความต้องการด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 09:21:14 pm »
ทางร้านกำลังนำเข้า IPC 002 เป็นนวัตกรรมใหม่ คือ Window TV Box ครับ ตอบสนองเรื่องการโกลดบิตได้แน่นอน

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: ขอคำแนะนำการซื้อ Andriod TV Box ตามความต้องการด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 03:36:03 am »
เปิด 24/7 ไม่น่ารอดครับ
เท่าที่เทสมาทั้ง Android Box และ Windows Box ระหว่างโหลดบิทจะดูหนังได้ไม่ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2015, 03:37:57 am โดย suvej »

ออฟไลน์ tans

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 07:26:09 am »
สเปก AM1 ชัดๆ ...