ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบกว่าตอนนี้แว่นแบบ Active ยังมีปัญหาดูแล้วปวดหัวอยู่ไหมครับ  (อ่าน 3256 ครั้ง)

ออฟไลน์ makeithard

• *
3D แบบ Active ของ Sony ยังมีปัญหาดูแล้วปวดหัวอยู่ไหมครับ หรือว่าแก้ไขแล้ว
และตอนนี้ 3D แบบ Passive ของ LG ดีไหมครับ ที่บ้านจัดโซฟาแบบนั่งข้างทีวีซ้าย-ขวา กลัวว่าถ้านั่งดู 3D แบบเอียงๆแล้วภาพจะเบลอๆน่ะครับ

ออฟไลน์ nikom2008

• LCD TV member
  • **
ไม่มีครับผมดู รุ่น 46w904 ดูปกติดีแว่นก็เบา ถ่านก้อนหนึ่งดูได้ตั้งนาน สีสวย เข้มดี มีบ้างแสงสะท้อนจากข้างแว่น ในห้องใช้หลอดไฟ LED ไม่มีแสงกระพริบ

ออฟไลน์ makeithard

• *
ไม่มีครับผมดู รุ่น 46w904 ดูปกติดีแว่นก็เบา ถ่านก้อนหนึ่งดูได้ตั้งนาน สีสวย เข้มดี มีบ้างแสงสะท้อนจากข้างแว่น ในห้องใช้หลอดไฟ LED ไม่มีแสงกระพริบ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
จริงๆมันมีครับแต่อาการน้อยลง เพราะยังไง Active ตามหลักการทำงานมันก็กะพริบอยู่แล้ว  ซ้าย-ขวา สลับกันตลอดเวลา แถมมี คลื่นแม่เหล็กรบกวนด้วย อันนี้คือข้อด้อยกว่าของแว่นแบบ passive