ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับการวางลำโพงเซอราวในพื้นที่จำกัดหน่อยครับ  (อ่าน 2691 ครั้ง)

ออฟไลน์ alphab

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับ ผมจะรบกวนสอบถามเรื่องการวางลำโพงเซอราวหน่อยครับ พอดีพื้นที่ด้านหลังจำกัดมากๆ  และโดยตำแหน่งนั่งดูอยู่ชิดผนังเลยครับ
มีตัวเลือกแค่
 1. วางหลังม่านโดนแดดส่อง ตำแหน่งสูงกว่าหูประมาณ 1 ฟุต
 2 วางเหนือรางม่านไม่โดดแดดส่อง ตำแหน่งสูงกว่าหูประมาณ 1.5 เมตร (สูงจากพื้นประมาณ 2.5 เมตร)

ผมควรจะเลือกวางที่ตำแหน่งไหนดีครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2015, 04:04:15 pm โดย alphab »

ออฟไลน์ pongtawan

• LCD TV member
  • **
ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ

เป็น5chหรือ7chครับ

• *
ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ

เป็น5chหรือ7chครับ
เป็น 5ch ครับ

รูปตามนี้เลยครับ
ตรงสี่เหลี่ยมสีแดงๆคือจุดที่คิดว่าจะติดลำโพงครับ

ออฟไลน์ barber000777

• Edge LED TV member

แล้วทำไมไม่ไว้ที่ตำแหน่งข้างจุดที่ 1 ที่เป้นปูนล่ะครับ  จุดนั้นไม่สวยเหรอ [ปลื่ม]

หาขาแขวนยึดที่จุดนั้น เอียงโทอินลำโพง [กิน]

• *

แล้วทำไมไม่ไว้ที่ตำแหน่งข้างจุดที่ 1 ที่เป้นปูนล่ะครับ  จุดนั้นไม่สวยเหรอ [ปลื่ม]

หาขาแขวนยึดที่จุดนั้น เอียงโทอินลำโพง [กิน]

พอดีอีกฝั่งนึงติดตู้ครับ กลัวมันไม่บาลานซ์ ^^

ออฟไลน์ barber000777

• Edge LED TV member

แล้วทำไมไม่ไว้ที่ตำแหน่งข้างจุดที่ 1 ที่เป้นปูนล่ะครับ  จุดนั้นไม่สวยเหรอ [ปลื่ม]

พอดีอีกฝั่งนึงติดตู้ครับ กลัวมันไม่บาลานซ์ ^^

วางที่1 ไม่ดี โดนแดดส่องลำโพง  ม่านบังลำโพงเสียงอาจจะดรอปลงบ้าง
วางที่ 2  สูงไป  ถ้าติดต้องยิงเอียงลงมา 
ลองถ่ายรุปด้านหลังห้องทั้งหมดให้ดูหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2015, 08:47:53 am โดย barber000777 »

• *
สรุปว่าไปซื้อขาแขวนลำโพงแล้วเอียงลงมาที่จุดนั่งฟังเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ^^

ปล. จุดกึ่งกลางจออยู่ตรงขอบแอร์พอดีครับ เลยต้องติดลำโพงเหมือนเอียงๆแบบนี้