ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อมือถือเข้ากับโปรเจคเตอร์ได้มั้ย  (อ่าน 13721 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira19

• *
ต่อมือถือเข้ากับโปรเจคเตอร์ได้มั้ยคับ

พอดีไปเจอคลิปในยูทูป เขาเอา samsung galaxy ต่อเข้ากับจอทีวีได้ ผ่านทาง HDMI

โดยใช้สาย MHL ที่มี 3 หัวหัว1เป็น MHL ไว้ต่อโทรศัพท์ หัวที่2เป็น HDMI และหัวที่ 3 เป็น USb

ผมเลยไปหาซื้อสายมาลองดูโดยคิดว่ามันน่าจะใช้กับโปรเจคเตอร์

พอต่อปุ๊บมืดเลยไม่ออก ของผมใช้ samsung galaxy s2 ในคริป s5 แต่เห็นมันบอกรองรับตั้งแต่ S2-S5 notd ไรงี้ก็รองรับ

คือผมเอา MHL ต่อเข้าโทรศัพท์ HDMI กับ USB ต่อเข้าโปรเจคเตอร์แล้วเลือก input เป็น HDMI แล้วแต่ยังจอมืด

ผมคิดว่า USB นี่เป็นปลั๊กไฟรึป่าวเสียบกับโปรเจคเตอร์มันไฟไม่พอหรือยังไง ผมกะว่าจะลองเอาหัวชาตโทรสับมาต่อแล้วเสียบกะปลั๊กดู แต่..

กลัวว่ามันจะ บึ๊มมมมม เจ้งกันพอดี

มีใครพอรู้บ้างคับว่าจะทำยังไง หรือมันต่อไม่ได้มันไม่ซัพผอตกัน

ออฟไลน์ TopZaKo

• Executive Editor
  • Edge LED TV member
  • *
Re: ต่อมือถือเข้ากับโปรเจคเตอร์ได้มั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 12:18:57 pm »
ลองต่อเข้ากับเครื่องฉายเครื่องอื่น หรือ ทีวีดูหรือยังครับผมว่าได้มั้ย