ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ hd player ตัวเดียวจบ อ่านได้ทุกไฟล์ให้หน่อยครับ mkv+iso full rip  (อ่าน 3198 ครั้ง)

ออฟไลน์ tont_kub

• Edge LED TV member
ช่วยแนะนำ hd player ตัวเดียวจบ อ่านได้ทุกไฟล์ให้หน่อยครับ

mkv+iso full rip

ตอนนี้ใช้ cengrand 390 อยู่ครับ

กำลังคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนดีไหม ไม่อยากสลับหลายๆเครื่องเพื่ออ่านไฟล์ครับ

ออฟไลน์ EweatThailand

• *
    • EweatThailand
ขอแนะนำ Eweat EW902 ครับลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ www.eweatthailand.com

ออฟไลน์ nongyui

ช่วยแนะนำ hd player ตัวเดียวจบ อ่านได้ทุกไฟล์ให้หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ cengrand 390 อยู่ครับ

กำลังคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนดีไหม ไม่อยากสลับหลายๆเครื่องเพื่ออ่านไฟล์ครับ

Playon hd3, dune base 3d ,  ถ้าแอนดรอยด้วย cloudhd 1195. ค่ะ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member

แนะนำเดินตามแผนเดิม คือมีอีกตัวไว้เสริม 5i390 ครับ

ลองดู Mede8ers 1000X กับ 600X
และ Egreat R200S pro กับ R6S pro

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *

ถ้าเคยใช้ 5i390 แล้วไปใช้ตัวอื่นอาจจะรู้สึกขัดตานิดนึงครับ เพราะภาพที่ได้ต่างกันจริงๆ
ถ้าอยากได้ความรู้สึกที่ต่างออกไปให้ลอง CloudHD 1195 เพราะภาพ MKV จะสมูทกว่าเครื่องอื่นๆ Framrate ได้ถึง 60 fps

ออฟไลน์ strikefirst

• LCD TV member
  • **
ผมใช้ 390 อยู่ครับ ถูกใจกับภาพและเสียงก็จริง แต่เล่นหนังบางเรื่องกระตุก

ดูหนังกำลังสนุก ก็ต้องเสียอารมณ์

ผมซื้อ MED1000X3D มาใช้เพิ่ม

Full-Rip จับเปิดกับ 390 ที่เหลือเปิดจาก MED1000X3D

ขอให้มีความสุขกับการดูหนังนะครับ

ออฟไลน์ Kaisit

• Flat TV member
  • *
แนะนำซื้อ TV ที่ต่อ HDD ดูหนัง mkv ได้ครับ

TV ผม SAMSUNG 50 นิ้ว มันก็ต่อ HDD ดูไฟล์ MKV ได้

ไฟล์ขนาดใหญ่ๆ12 - 30 GB ก็ยังเปิดได้ ภาพชัดหนังไหลลื่น ซับมาเต็ม

แต่ข้อเสียคือมันเปิดไฟล์พวก ISO หรือ Full rip อะไรเถือกนี้ไม่ได้ ถึงได้ก็มีปัญหาใหม่คือ ซับไม่ขึ้น
แต่ถ้า + กับเครื่อง CenGrand   ผมเชื่อว่าน่าจะจบทุกปัญหา

แนะนำซื้อ TV ใหม่ครับ 5555+
แต่ถ้าอยากได้เครื่องที่เล่นได้หมดแนะนำ DUNE ครับ แต่ fullrip จะเล่นเมนูไม่ได้นะเอิงเอยยยยย

ออฟไลน์ tont_kub

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ^_^

เดี๋ยวจะลองไปหาข้อมูล MED1000X3D  ดูครับผม

เรื่องเปลี่ยนทีวี นี่น่าจะอีกหลายปีเลยครับ 555 ตอนนี้ใช้ ss 60f8000 ยังอยู่ในระดับที่พอใจอยู่ครับ

ปล. ถ้าเสียบ hdd เข้า tv ก็ต้อง hdmi out เพิ่มเอาเสียงมาเข้า avr ใช่ป่ะคับ