ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคนใช้ format mac os extended (journaled) หน่อยครับ  (อ่าน 1858 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxy154

• *
ขอถามคนใช้ format mac os extended (journaled) หน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 10:53:16 pm »
ตอนนี้ผมมีปัญหา คือว่า External HDD ของผมที่เก็บหนังใช้ format mac os extended (journaled) พอเอามาต่อใช้กับ LG LB67 ทีวีหา HDD ตัวนี้ไม่เจออะครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้ HD player ที่อ่าน format mac os extended (journaled) ได้ไหมครับ แนะนำทีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: ขอถามคนใช้ format mac os extended (journaled) หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 08:58:08 am »
บังเอิญพอดีครับ   วันก่อนโหลดหนัง ฟูลริบเรื่องนึง.........ลงHDD 500GB(2.5" from Mac mini Server Edition) ที่ฟอร์แม็ทเป็น mac อยู่แล้ว

เอาไปเล่นกับ เครื่อง ที่ใช้ ชิบมาร์เวล คิวดีโอ้ ไม่ยอมอ่าน มองไม่เห็นครับ

เห็นกระทู้ของท่าน   วันนี้จึงลองเสียบใน HDD Docking >>> Dune TV102DVBT2 ครับ........อ่าน เล่น ได้ฉลุยเลยครับผม [ปลื่ม]
คิดว่า Dune ทุกรุ่น น่าจะจัดการได้นะครับ (ส่วนเรื่องความจุ  ลองกับ HDD3tB ก็อ่าน/เล่นได้ครบจร้า) [ปลื่ม] [ปลื่ม]

• *
Re: ขอถามคนใช้ format mac os extended (journaled) หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 11:13:11 am »
ขอบคุณคุณ Wat12 ครับ เด่วจะลองไปทดสอบดูครับ
ตอนนี้หาข้อมูลเจอว่ามีตัว Egreat r200s ก็สามารถอ่านได้

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 06:18:14 pm »
ขอบคุณคุณ Wat12 ครับ เด่วจะลองไปทดสอบดูครับ
ตอนนี้หาข้อมูลเจอว่ามีตัว Egreat r200s ก็สามารถอ่านได้

ขอบคุณครับผม

เดี๋ยวลองกับ R6S Pro ด้วยครับ  อยากรู้เช่นกัน

.....ลองแล้วครับ  Efreat R6S Pro เล่นHDD  MAC format ได้สบายๆครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 06:25:03 pm โดย wat12 »

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:28:50 pm »
ขอบคุณค้าบบ ถอย Efreat R6S Pro มาแล้วครับ

แจ่มเลยย อิอิ