ผู้เขียน หัวข้อ: เสาทีวีดิจิตอลแบบภายใน  (อ่าน 13409 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kongrit

• Flat TV member
  • *
เสาทีวีดิจิตอลแบบภายใน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 04:23:58 pm »
เสาทีวีดิจิตอลแบบภายใน ยี่ห้อไหนดีสุดครับ จะซื้อมาต่อกับทีวีครับ

ออฟไลน์ pdg911

• *
Re: เสาทีวีดิจิตอลแบบภายใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 04:08:37 pm »
ไม่ได้บอกว่าดีที่สุดนะครับ มันขึ้นกับปัจจัยหลายอย่าง

แต่ผมใช้ samart d1a รับได้ครบสัญญาณแรง  บ้านอยู่แถวสุทธิสารรัชดาครับ ราคา 690 บาท

อ้อ อีกนิด  ถ้าต่อกับทีวี  ต้องดูว่าทีวีปล่อยไฟ 5v มากับช่องสายอากาศหรือเปล่านะครับ

ถ้าไม่ปล่อย อย่างผมเอง ไปซื้อชุดต่อจ่ายไฟจากช่อง usb ทีวี ของ samart มาต่อเพิ่มครับ อีก 180 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 04:11:11 pm โดย pdg911 »

ออฟไลน์ Pisutr

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 11:11:39 am »
 เสนออีกแนวทาง เอาเสาก้างปลาไปหาที่วางในบ้าน สัก 5 E ของไทยแซทราคาสัก 200บาทเองตรับ

ออฟไลน์ prasert_

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 05:14:40 am »
เสนออีกแนวทาง เอาเสาก้างปลาไปหาที่วางในบ้าน สัก 5 E ของไทยแซทราคาสัก 200บาทเองตรับ
เคยเห็น 5E ภายนอก Samart&Thai..  แผง Samart ประกอบสำเร็จในถุง บิด ไดโพลหมุนล๊อคให้แน่นใช้ได้เลย ถ้าเป็นของ Thai....เด็ก ๆ  ชอบ เหมือนตัวต่อ เรโก้ เพื่อฝึกทักษะ ต้องมาใส่แขน E เองทุกอันช่างยังลองผิดลองถูก......เสียเวลา และก๋องแก๋งกว่า

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 01:55:02 pm »
ไม่ได้บอกว่าดีที่สุดนะครับ มันขึ้นกับปัจจัยหลายอย่าง

แต่ผมใช้ samart d1a รับได้ครบสัญญาณแรง  บ้านอยู่แถวสุทธิสารรัชดาครับ ราคา 690 บาท

อ้อ อีกนิด  ถ้าต่อกับทีวี  ต้องดูว่าทีวีปล่อยไฟ 5v มากับช่องสายอากาศหรือเปล่านะครับ

ถ้าไม่ปล่อย อย่างผมเอง ไปซื้อชุดต่อจ่ายไฟจากช่อง usb ทีวี ของ samart มาต่อเพิ่มครับ อีก 180 บาท
ขอบคุณครับ บ้านอยู่เเถวเดอะมอลบางกะปิ ตอนนี้ใช้เสาหนวดกุ้งธรรมดาดูได้เเค่ NBT ช่องเดียวครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ mhoodum

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 02:19:59 pm »
ใช้ของเจ้านี้อยู่ครับ

https://www.facebook.com/ThreeTouchIT

จำไม่ได้ว่าเจอจากใน facebook หรืออย่างไรนี่ละครับ
เสาเบาๆ บางๆ สัญญาณดีกว่า ก้างปลาที่ noname ที่แถมมากับ TV ครับ ไม่เกะกะด้วย

แต่ถ้าใช้กับ TV Digital ที่ไม่จ่ายไฟออกที่ช่องเสียบ ต้องซื้อ power insert มาต่อที่ usb ของ tv จ่ายไฟเลี้ยงให้ด้วยครับ
มีวูบบ้าง นานๆที เพราะบ้านถูกล้อมด้วยตึกสูงๆ แต่ค่อนข้างพอใจในคุณภาพครับ

ออฟไลน์ bop28

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 05:32:26 pm »
มาเชียร์ D1 อีกคน เพราะมันดูสวยงามที่สุดในบรรดาเสาภายใน (ถึงแม้ภายในมันจะกลวงก็ตามมมมอิอิ..)

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 02:02:35 pm »

ถ้าใช้รุ่นนี้จะแรงเท่า Samart d1a ไหมครับเห็นมันเล็กดี
Leotech เสาอากาศ ดิจิตอลทีวี DVB-T2 Digital Antenna ภายในอาคาร 28 dB รุ่น T2H - Black

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 09:24:31 pm »
D1โอเคครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 12:56:02 pm »
ลองซื้อมาแล้วครับรับช่อง 5 workpoint ไม่ได้ครับ รู้สึกจะเป็น mux2 ไม่ได้หมดเลยครับ