ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีเข้าติดตั้งแอ็พฯ ของกล่อง ACONATIC Smart TV Box รุ่น AN-STB291  (อ่าน 4488 ครั้ง)

ออฟไลน์ tohdplayer

• Edge LED TV member
กล่อง ACONATIC  Smart TV Box รุ่น AN-STB291 ผมใช้งาน(ดูไฟล์หนังจากhdd)ได้ดีครับ  แต่มันเข้าหน้าต่างของแอนดรอยด์ยังงัยครับ ผมจะเข้าติดตั้งแอ็พต่างๆของแอนดรอยด์ครับ ไม่ทราบว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านใดใช้งานอยู่หรือพอจะทราบบ้างไหมครับ  ;D ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tohdplayer

• Edge LED TV member
Re: ขอวิธีเข้าติดตั้งแอ็พฯ ของกล่อง ACONATIC Smart TV Box รุ่น AN-STB291
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 09:16:13 pm »
กล่อง ACONATIC  Smart TV Box รุ่น AN-STB291 ผมใช้งาน(ดูไฟล์หนังจากhdd)ได้ดีครับ  แต่มันเข้าหน้าต่างของแอนดรอยด์ยังงัยครับ ผมจะเข้าติดตั้งแอ็พต่างๆของแอนดรอยด์ครับ ไม่ทราบว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านใดใช้งานอยู่หรือพอจะทราบบ้างไหมครับ  ;D ขอบคุณมากครับ

ไม่มีเพื่อนสมาชิกท่านใดเล่นตัวนี้มั่งเลยเหรอครับ ;D

ออฟไลน์ jirawatut

• Flat TV member
  • *
555+ ผมเสียบ USB แล้วเครื่องชอบ จอดับ เลยค้นหามาเจอคนใช้ด้วยกัน...  [คุก]

http://www.hifithai.co.th/webboard/viewtopic.php?f=2&t=14&p=27&hilit=STB291#p27

การ install Android App ลงใน SmartTvBox ของ Aconatic (AN-STB291) จากไฟล์ .apk สามารถทำได้ดังนี้
1. เข้าไปในส่วนของ Android
2. เลือก OI File Manager
3. เลือก mnt
4. เลือก USBMount
5. เลือก apk ไฟล์ จาก flash drive ที่ต้องการ
6. ทำการ Install ตามขั้นตอนต่อไป

ผมจะนำไฟล์ apk มาให้ลองดูต่อไปครับ

[เท่ห์]