ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยซื้อรีซีฟเวอร์เครื่องโชว์ตามห้างบ้างครับ  (อ่าน 1935 ครั้ง)

ออฟไลน์ niwatter

• *
ช่วยแชร์ประสพการณ์หน่อยครับ พอดีเห็นตัวที่เล็งไว้ ลดเยอะเชียว แต่แอบกลัวๆ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
เคยซื้อสองครั้ง ไม่มีปัญหาใดๆครับ โดยเราต้อง test ตรวจสอบก่อนเอาเครื่องกลับบ้าน  ดูว่าเสียงออกครบหรือไม่ มีติดๆดับหรือไม่ ลองซัก 1 ช.ม. ถ้าลองไม่ได้อย่าเพิ่งซื้อ ถ้าเสียงครบจบเอามาได้เลย ส่วนใหญ่เขาดูแลดีทั้งนั้น เครื่องมันอยู่ในห้องแอร์ด้วย

ออฟไลน์ barber000777

เมื่อก่อนเคยไปดู HT Box ลดราคา ตัวโชว์ ราคาถูก ในห้าง 

พนักงานต่อ flash drive ให้ฟัง เสียงก้โอเค

แต่พอลองให้ใช้แผ่น BD ปรากฏ ว่า ถาดเครื่อง เปิดออกมาไม่ได้  [ช็อค]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
เคยซื้อสองครั้ง ไม่มีปัญหาใดๆครับ โดยเราต้อง test ตรวจสอบก่อนเอาเครื่องกลับบ้าน  ดูว่าเสียงออกครบหรือไม่ มีติดๆดับหรือไม่ ลองซัก 1 ช.ม. ถ้าลองไม่ได้อย่าเพิ่งซื้อ ถ้าเสียงครบจบเอามาได้เลย ส่วนใหญ่เขาดูแลดีทั้งนั้น เครื่องมันอยู่ในห้องแอร์ด้วย

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...สินค้าโชว์ หรือ รุสต๊อก ผม onkyo 5405(หมื่นหนึ่งเก้าร้อย), 717(สองหมื่นสอง) ผ่อน 0% 10 เดือน ตอนซื้อมามีประกันร้าน 1 ปี ใช้จนบัดนี้ก็ไม่เห็นมีอะไรเสียครับ.

ออฟไลน์ nirun_-

• line ; nirun145
มันเป็นของใหม่ราคาใกล้เคียงมือ2 เลยครับ
คิดแล้วเสี่ยงน้อยกว่า
เคยเล่น2-3ตัวไม่เคยมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ brutus

ตวรจสอบราคาร้านดังย่านคลองเตยก่อนก็ดีนะครับ เผื่อราคาต่างกันนิดเดียว เอาของใหม่ แกะกล่อง ก็อาจจะดีกว่านะครับ มีปัญหา เปลี่ยนตัวใหม่ได้เลย ถ้าซื้อไปไม่กี่วัน