ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อสาย HDMI กับกล่อง CTH แล้วมีเส้น  (อ่าน 2821 ครั้ง)

ออฟไลน์ fatindy

• *
ต่อสาย HDMI กับกล่อง CTH แล้วมีเส้น
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 12:54:53 pm »
พอดีเสียบสาย HDMI เส้นละ200 ต่อเข้ากับสมาร์ททีวี แล้วภาพมันมีเส้นเหมือนสัญญาณกวน กระตุกเป็นระยะๆ อะครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะสายรึเปล่า หรือว่าเป็นที่สัญญาณจากกล่อง เพราะผมลองดูหนังผ่าน USB ก็ปกติดีไม่เป็นอะไร แล้วผมซื้อสายดีๆ มาภาพมันจะดีขึนไหมครับ รู้สึกว่ามันยังไม่ค่อยชัดเท่าไร ขอบคุณครับ