ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการปรับภาพให้เต็มจอของ Egreat ครับ  (อ่าน 968 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jbj

• *
สอบถามการปรับภาพให้เต็มจอของ Egreat ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 12:38:23 pm »
ผมได้ซื้อ Egreat R6s มาได้สองวัน ลองดูหนังได้ปกติ แต่ที่คาใจคือ วิธีปรับภาพให้เต็มจอทีวี นั้นทำอย่างไรครับ มันมีขอบดำบนล่างเสมอ
ขณะเดียวกัน ลองเล่นไฟล์ที่ไม่ใช่หนัง (เกม nba) ภาพที่ออกมากลับเต็มจอซะงั้น

มีวิธีปรับตรงไหน หรือวิธีดูไฟล์ที่เล่นว่า สามารถเต็มจอหรือไม่เต็มจอได้อย่างไรบ้าง
รบกสน ชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ปล. ตอนนี้ผมเสียบสายขาวแดงจาก hd player ไปที่ลำโพง ต้องปรับเป็น raw ทุกส่วนในโหมดของ audio เลยหรือไม่ครับ
ถ้าเปลี่ยนเป็นสาย optical ราคาไม่กี่บาท จะพบความแตกต่างหรือไม่