ผู้เขียน หัวข้อ: Sony เลิกทีวีติ่งญี่ปุ่นจะไปไหนครับ  (อ่าน 3693 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanet007

• Flat TV member
  • *
Sony เลิกทีวีติ่งญี่ปุ่นจะไปไหนครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 03:07:48 pm »
ข่าวว่า Sony จะเลิกผลิตทีวี น่าเศร้ามากครับ ไม่รู้ปีไหนจะเลิก ต่อไปผมก็คงใช้บริการ Panasonic Toshiba แน่ๆครับ ไม่ทราบว่า Panasonic เป็นเช่นไรบ้างครับท่านผู้รู้ทั้งหลายครับท่าน  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
Re: Sony เลิกทีวีติ่งญี่ปุ่นจะไปไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 03:42:53 pm »
Panasonic ถ้ารุ่นรองท็อป หรือตัวท็อปจะเป็น Made in Japan แท้ๆ Panel จอก็ดีกว่า Sony ยิ่งรุ่นใหม่ๆๆ เช่น พวก AX800T อย่างเทพ

ถ่ายทอดเทคโนโลยีจาก Plasma ของ Pana เองใส่มาแบบเต็มสูบ ไม่มีงก สเป็ค  [เท่ห์]

• *
Re: Sony เลิกทีวีติ่งญี่ปุ่นจะไปไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 03:57:39 pm »
ขอบคุณครับ ที่ตอบ ผมก็ชอบ Panasonic มาตั้งแต่ยังเป็น National แต่มาติด Sony พักหลัง ต่อไปนี้คงกลับมาหานํ้าพริกถ้วยเก่าคงดีแน่แท้ [yes] ก็หวังว่าคงไม่เลิกแบบ Sony นะครับ ต่อไปต้องรอ Panasonic 2015 ไม่ทราบว่าจะเผยโฉมเดือนไหนครับท่าน [กระโดด] [เท่ห์]

ออฟไลน์ Zack

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 07:41:00 am »
ถ้า Sony ประกาศเลิกผลิต และลดราคาซัมเมอร์เซลรุ่นสุดท้าย ผมจะรีบไปซื้อตัว Top สุดที่พอซื้อไว้เลย จากนั้นซื้อประกันอีก 3 ปี ใช้ยาวๆ อิอิ

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 08:32:05 am »
 [ร้องไห้]

ออฟไลน์ nimnim

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 12:13:43 pm »
ผมคิดว่าไม่เลิกนะ เพราะ เคยมีข่าวก่อนหน้านี้ว่า ในรุ่นใหม่ จะใส่ระบบเล่นเกมส์ เพลสเตชั่นเข้าไปด้วย แบบต่อจอยกับจอทีวีได้เลย  ถ้าทำออกมาก็น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ Nui_exotic

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 08:45:13 am »
Sony ไม่ได้เลิกผลิตนะครับ สินค้าปี2015เพิ่มline up อีกมาก และที่ตามข่าวมารู้สึกเขาจะแปลภาษามาผิดนะครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:49:26 am »
ผมก็หวังว่า Sony จะไม่เลิกผลิตแน่นอน เพราะตลาด Sony ใหญ่ทั่วโลก ทำไมตัวแทน Sony ในไทยไม่ออกมาพูดเรื่องนี้ซักทีครับ เดี๋ยวคนเข้าใจผิดกลัวจะไม่มีอะไหล่ แล้วจะหนีไปหาเกาหลีแล้วจะเสียดาย แฟนคลับ Sony นะครับ หรือว่าเช่นไรครับท่านทั้งหลายครับ

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 12:17:39 pm »
ผมคิดว่าไม่เลิกนะ เพราะ เคยมีข่าวก่อนหน้านี้ว่า ในรุ่นใหม่ จะใส่ระบบเล่นเกมส์ เพลสเตชั่นเข้าไปด้วย แบบต่อจอยกับจอทีวีได้เลย  ถ้าทำออกมาก็น่าสนใจมาก

ถ้าอันนี้น่าสนครับ ทำมาตั้งราคามากกว่ายี่ห้ออื่นในระดับเดียวกันสัก 20-30% แล้วมีเครื่อง Play4 ให้เล่น ใส่แผ่นได้ ผมว่าเวิรก์เลย

มีของดีอยู่ในมือทำไมไม่เอามาบันเดิลกันก็ไม่รู้