ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเคเบิ้ลที่มีช่องหลากหลายให้เด็กดู  (อ่าน 3188 ครั้ง)

ออฟไลน์ poundchi

• *
ฝากแนะนำด้วยจ้า ยังไม่เคยติดเคเบิ้ลมาก่อน คืออยากได้ทั้งช่องการ์ตูน ความรู้ ช่องสารคดีดีๆ แล้วก็กีฬา (ถ้ามีถ่ายพวกแบตมินตันหรือเทนนิสก็ดีเลย) พิกัดบ้านอยู่แถวปิ่นเกล้า พอจะมีเคเบิ้ลเจ้าไหนแนะนำบ้างไหมคะ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: ขอคำแนะนำเคเบิ้ลที่มีช่องหลากหลายให้เด็กดู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:38:48 pm »
ทรูวิชั่น เท่านั้น มีทั้งแบบสายและจาน แต่ ต้องงบสูงนะถึงจะดูได้ครบ

ออฟไลน์ lovemyname

• *
Re: ขอคำแนะนำเคเบิ้ลที่มีช่องหลากหลายให้เด็กดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 03:14:51 pm »
ถ้าเป็นเคเบิ้ลแนะนำของ STV นะครับ จะมีโปรเน็ตพ่วงด้วย ราคาเหมือนเสียค่าเน็ตอย่างเดียว แต่ต้องลองโทรเช็คดูก่อนว่าอยู่ในพื้นที่บริการรึเปล่า ผมแคปช่องมาให้ดูตามนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 03:14:49 pm »
ขอบคุณมากค่ะ เจ้าSTV เหมือนจะเคยเห็นใบปลิวติดประกาศอยู่เหมือนกัน ที่มีโปรฟรีสองเดือนแรก เดี๋ยวจะลองโทรเช็คดู

ออฟไลน์ Hitotsuki

• *
    • ibcbet ·Ò§à¢éÒ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 11:46:11 am »
ที่บ้านเราก้ออยากจะติดตั้งแต่อยากได้คำแนะนำ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 05:30:30 pm »
ที่บ้านเราก้ออยากจะติดตั้งแต่อยากได้คำแนะนำ
เราก็ไม่โปรเหมือนกันค่ะ ลองตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆในบอร์ดดูนะ  :D
หรือถ้าหมายถึงเคเบิ้ลที่คุณ lovemyname แนะนำ ต้องลองโทรไปเช็คก่อนว่าบ้านอยู่ในพื้นที่รึป่าว สงสัยตรงไหนพนักงานให้ข้อมูลดีเลยค่ะ หรือเข้าไปดูในเว็บเค้าก่อนก็ได้ http://www.stvbb.com

ออฟไลน์ Chacha66

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 12:52:31 am »
สนใจช่องให้เด็กดูเหมือนกันค่ะ ขอเข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนนะคะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Arinnn

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 11:10:33 pm »
FW

ออฟไลน์ PasinKrab

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 07:35:41 pm »
เห็นมีหลายเจ้าหลายราคานะครับ